धर्मग्रंथानुसार स्त्रियांनी ही ५ कार्ये करु नयेत कारण देव नाराज होतो आणि पाप वाढते. देवाची कार्ये हि मंगलमय आहेत.

धर्मग्रंथानुसार स्त्रियांनी ही ५ कार्ये करु नयेत कारण देव नाराज होतो आणि पाप वाढते. देवाची कार्ये हि मंगलमय आहेत.

आधुनिक काळात पुरुष आणि स्त्रिया दोघेही समान आहेत. स्त्रिया पुष्कळ गोष्टी पुरुषाच्या करतात. बर्‍याच क्षेत्रात महिला पुरुषांपेक्षा चांगली कामगिरी करत आहेत. आता ही गोष्ट व्यावसायिक कार्याशी संबंधित आहे, परंतु महिला धार्मिक कामात सर्व काही करू शकत नाहीत.

खरं तर शास्त्रवचनांमध्ये काही कार्ये अशी आहेत कि ती स्त्रियांनी करू नयेत अशा काही गोष्टींचा उल्लेख केला आहे. जर त्यांनी हे केले तर ते अशुभ आहे. महिलांना त्याचे वाईट परिणाम मिळतात. ही कार्ये केवळ पुरुषांसाठी केली जातात. तर शास्त्रांनुसार कोणती महिला कार्ये करू नये ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

नारळ फोडणे:  नारळ हे आई लक्ष्मी आणि उर्वरा यांचे प्रतीक मानले जाते. यामुळे स्त्रियांना शास्त्रांमध्ये नारळ फोडण्यास मनाई आहे. तुम्ही बहुतेक पुरुष नारळ फोडताना पाहिले आहेत असे आपण मंदिरांमध्ये पाहिले असेल. दुसरीकडे, एखादे शुभ कार्य झाले तरीही स्त्रिया नारळ फोडू शकत नाहीत.

जानवे परिधान:  तुम्ही बहुतेक पुरुष जानव्याचे परिधान केलेले पाहिले असतील. महिला कधीही जानवे घालत नाहीत. होय, ती निश्चितपणे जानवे तयार करू शकते, परंतु ते परिधान करण्यास शास्त्रात बंदी आहे.

बळी देणे: जेव्हा देवी देवतांना बळी दिला जातो तेव्हा हे काम पुरुषांनीच केले पाहिजे. महिलांना शास्त्रात बळी देण्याची परवानगी नाही. हे काम महिलांनाही शोभत नाही.

हनुमानाच्या पायाचा स्पर्श: हनुमान हे ब्रह्मचारी होते हे सर्वांनाच ठाऊक आहे. अशा परिस्थितीत महिलांनी त्यांना स्पर्श करु नये. होय,त्या नक्कीच दुरूनच हनुमानाची पूजा करू शकतात. शास्त्रात सुद्धा महिलांना हनुमानाला स्पर्श करू नका असे सांगितले गेले आहे.

एकटा यज्ञ करणे : महिलांनी मुख्य यज्ञ म्हणून एकट्याने यज्ञ करू नये. शास्त्र यास परवानगी देत ​​नाहीत. जेव्हा जेव्हा स्त्रिया यज्ञ करतात तेव्हा त्यांच्या पतीसह एकत्र असणे आवश्यक असते. हीच गोष्ट इतर धार्मिक कार्यातही लागू होते. हे करत असताना, त्यांच्याबरोबर माणूस असणे महत्वाचे आहे.

आशा आहे आपल्याला शास्त्रे आणि आमची लिहिलेली माहिती आवडली असेल.शास्त्रात ज्या गोष्टींवर बंदी केली आहे त्याची कारणेही आहेत.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *