या सुंदर सुंदर मुलींनी अगदी लहान वयातच जग सोडले, एकाने वयाच्या 19 व्या वर्षी निरोप घेतला

या सुंदर सुंदर मुलींनी अगदी लहान वयातच जग सोडले, एकाने वयाच्या 19 व्या वर्षी निरोप घेतला

बॉलिवूडची सुरुवात १९१३ मध्ये झाली होती आणि हिंदी सिनेमा १०८ वर्षांपासून यशस्वीरित्या चालू आहे. बॉलिवूडने संपूर्ण जगाला वेड लावले आहे. त्याचबरोबर टॉलीवूडही मागे नाही.
दक्षिण भारतीय चित्रपटसृष्टीतही बॉलिवूडशी स्पर्धा सुरू आहे. आज आम्ही तुम्हाला साऊथ फिल्म इंडस्ट्रीच्या काही सुंदर सुंदरांबद्दल सांगणार आहोत, ज्यांनी अगदी लहान वयातच या जगाला निरोप दिला होता. लोक अजूनही या अभिनेत्रींना चांगलेच लक्षात ठेवतात. चला तर मग त्या अभिनेत्रींविषयी जाणून घेऊया.

प्रत्युषा…

या यादीमध्ये अभिनेत्री प्रत्युषाचे नाव पहिल्या क्रमांकावर आहे. केवळ २० वर्षांच्या तरुण वयात प्रत्युषाने या जगाला निरोप दिला होता.२००२ मध्ये प्रत्युषाने आत्महत्या केली. तेलुगू फिल्म अभिनेत्री प्रत्युषा तिच्या बालपणीचा प्रेमी सिद्धार्थ रेड्डीच्या नात्यात होती. २००२ मध्ये दोघांनी एकत्र पेय पदार्थात विष प्यायले होते. सिद्धार्थ जगला, तर प्रत्युषा जगातून निघून गेली. असं म्हणतात की, सिद्धार्थचे कुटुंबिय या नात्याच्या विरोधात होते आणि यामुळे दोघांनीही हे मोठे पाऊल उचलले.

सौंदर्य…

सौंदर्य ही दक्षिण भारतीय चित्रपटांची एक अतिशय सुंदर अभिनेत्री होती. सौदर्यने अगदी लहान वयातच या जगाला निरोप दिला. 2004 मध्ये बंगळुरूजवळ विमान अपघातात सौदर्यचा मृत्यू झाला.

यावेळी सौंदर्य गर्भवती होते.  सौंदर्य करीमनगर येथे भारतीय जनता पार्टी आणि तेलुगू देसम पक्षाच्या उमेदवाराच्या आगामी निवडणुकीच्या प्रचारासाठी जात होती. हिंदी चित्रपटसृष्टीतील प्रेक्षक सौंदर्याशी परिचित असतील. त्यांनी सूर्यवंशम या चित्रपटात ज्येष्ठ अभिनेते अमिताभ बच्चन यांच्याबरोबर काम केले. वयाच्या ३२ व्या वर्षी सौंदर्याचे निधन झाले.

दिव्या भारती…

दिव्या भारती हिने अगदी लहान वयातच हिंदी चित्रपटसृष्टीत नाव कमावले होते. दिव्या भारती यांनी यापूर्वी फक्त १३ वर्षांच्या तरुण वयात बाल कलाकार म्हणून दक्षिण चित्रपटांमध्ये काम करण्यास सुरवात केली होती. १९७४ मध्ये जन्मलेल्या दिव्या भारती यांनी १९९३ मध्ये अवघ्या १९ व्या वर्षी या जगाला निरोप दिला होता.

आज २७ वर्षानंतरही दिव्याच्या मृत्यूचे रहस्य कायम आहे. असे म्हटले जाते की, वयाच्या केवळ १९ व्या वर्षी मध्यरात्री अपार्टमेंटच्या इमारतीतून खाली पडल्याने त्याचा मृत्यू झाला. परंतु त्याच्या मृत्यूचे कारण अजून काही सांगण्यात आले नाही. त्याचा मृत्यू, खून होता की आत्महत्या, हे आजपर्यंत स्पष्ट झालेले नाही. दिव्या भारती अजूनही तिच्या चाहत्यांना चांगलीच आठवते.

स्मिता रेशीम…

सर्वाधिक चर्चेत असलेल्या अभिनेत्रींमध्ये स्मिता रेशम यांचेही नाव समाविष्ट झाले आहे. स्मिता सिल्कचे नाव बर्‍याचदा चर्चेत असते. स्मिताने तिच्या काळात लाखो लोकांना वेड लावले. १९९६ मध्ये, जेव्हा ती ३५ वर्षांची होती तेव्हा तिने या जगाला निरोप दिला होता. स्मिताने विष पिऊन आत्महत्या केली. त्यांच्या निधनाने त्याच्या लाखो चाहत्यांना मोठा धक्का बसला. स्मिताने अनेक प्रौढ चित्रपटांमध्ये देखील काम केले.

आरती अग्रवाल…

आरती अग्रवाल यांच्या नावाची प्रेक्षकांना चांगली ओळख होईल. आरती ही एक भारतीय-अमेरिकन अभिनेत्री होती. एकेकाळी तेलगू सिनेमाच्या नामांकित अभिनेत्रींमध्येही त्यांचे नाव समाविष्ट झाले होते. आरती देखील अगदी लहान वयातच या जगाला निरोप दिला. जेव्हा त्या फक्त ३१ वर्षांचे होते,२०१५ मध्ये हृदयविकाराच्या कारणामुळे त्यांचे निधन झाले.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *