जुन्यातला जुना मुतखड्याच्या खड्याला कसे विरघळून टाकावे ह्यावर सर्वात मोठा रामबाण उपाय आहे. आपल्याला आजच हे माहित असावे लागेल नाहीतर त्याबद्दल खेद वाटेल.

जुन्यातला जुना मुतखड्याच्या खड्याला कसे विरघळून टाकावे ह्यावर सर्वात मोठा रामबाण उपाय आहे. आपल्याला आजच हे माहित असावे लागेल नाहीतर त्याबद्दल खेद वाटेल.

बर्‍याच वेळा असे घडते की या धावपळीच्या आयुष्यात एखादी व्यक्ती कठोर परिश्रम करून भरपूर पैसे कमवते, परंतु या धावपळीत तो स्वतःवर लक्ष केंद्रित करू शकत नाही आणि हळूहळू त्याची तब्येत बिघडू लागते.

आपल्यापैकी बरेचजण पैशाच्या मागे धावतात आणि आपल्या आरोग्याकडे लक्ष देत नाहीत. ज्यामुळे, कोणताहि किरकोळ रोग गंभीर आजाराचे रूप घेतो हे माहित नाही. होय, आपण छोट्या आजारांकडे  दुर्लक्ष केल्यास एक दिवस तो एक मोठा आजार बनतो.

यासाठी सर्वात महत्वाचे आहे की पैसे मिळवण्याबरोबरच तुम्ही तुमच्या आरोग्याचीही काळजी घेतली पाहिजे जेणेकरून तुम्हाला आजारांच्या समस्यांना सामोरे जावे लागू नये. आज आम्ही तुम्हाला अशाच एका आजाराबद्दल सांगणार आहोत जे आजकाल बहुतेक लोकांना होत आहे.

किडनी स्टोन  (मुतखडा) हा सर्वात सामान्य प्रकारचा खडा आहे. ते कॅल्शियम ऑक्सलेट, फॉस्फेट यांनी बनलेले असू शकतात. कमी ऑक्सलेट पदार्थ खाण्यामुळे या प्रकारच्या मुतखड्याच्या वाढण्याचा धोका कमी होऊ शकतो. बटाट्याच्या चिप्स, शेंगदाणे, चॉकलेट, बीटरुट आणि पालक जास्त प्रमाणात ऑक्सलेट असतात.

जरी आपल्या शरीरातील सर्व अवयव महत्त्वपूर्ण आहेत, परंतु आज आम्ही तुम्हाला एका विशेषणाबद्दल सांगणार आहोत ज्याला मूत्रपिंड म्हणून ओळखले जाते. होय, आम्ही आपल्याला सांगू शकतो की आपल्या शरीरात मूत्रपिंडाचे कार्य हे आपल्या शरीराची घाण काढून टाकते, परंतु कधीकधी असेही दिसून येते की खाण्यात निष्काळजीपणामुळे मूत्रपिंडातील दगडांचा त्रास होतो.

एवढेच नव्हे तर आजच्या काळातही पाण्यात भेसळ होत असली तर ही समस्या कोणीही कशी टाळेल, हेच कारण अर्ध्याहून अधिक लोकांना मुतखड्याचा त्रास दिसू लागतो. परंतु आज आम्ही तुम्हाला मुतखड्याचा त्रास दूर करण्यासाठी एक उत्कृष्ट घरगुती रेसिपी सांगणार आहोत. जर तुम्हालाही मुतखड्याचा त्रास असेल तर नक्की हे उपाय जाणून घ्या.

होय, या रेसिपीसाठी आपल्याला 10 ते 10 ग्रॅम गाजर आणि मुळयाच्या बिया आवश्यक आहेत, त्याव्यतिरिक्त, आपल्याला जावाखर आणि गोखरू देखील आवश्यक असेल. खूप बारीक पावडर बनविण्यासाठी आपण प्रथम या सर्व घटकांना एकत्रित करणे आवश्यक आहे आणि नंतर त्यास कित्येक भागांमध्ये विभागले पाहिजे.

दिवसातून दोन वेळा या पावडरचे सेवन दुधातून केल्यास काहीच दिवसात मुतखडयाचा त्रास मुळापासून  निखून जातो. असे केल्याने मुतखडयासारखे  गंभीर समस्या काही दिवसात संपतात.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *