मूळव्याधांची समस्या काही दिवसांठीक करेल खाऊचे पान, खाण्याचा योग्य मार्ग जाणून घ्या

मूळव्याधांची समस्या काही दिवसांठीक करेल खाऊचे पान, खाण्याचा योग्य मार्ग जाणून घ्या

आपण बर्‍याचदा पाहिले असेलच की सामान्यत: लोक लग्नात, समारंभात इत्यादी ठिकाणी जातात आणि मग सर्व खाल्ल्यानंतर ते शेवटी पान खातात. खरं तर, पान  खाण्याविषयी अनेक समजुती आहेत, त्यापैकी काही लोक म्हणतात की पान शेवटी खाल्ले जाते जेणेकरून आपले तोंड गोड होईल,

तर कधीकधी असेही मानले जाते की पान खाणे शुभ मानले जाते परंतु आज आपण सांगूया आपण फक्त पान हे केवळ स्वादासाठी खाले जात नाही तर आपल्या आरोग्याच्या बर्‍याच समस्यांचे निराकरण देखील करू शकते, आज आम्ही तुम्हाला याबद्दल सांगणार आहोत. तर आपण आज सांगू की पान किती फायदेशीर आहे.

रोगाला प्रतिबंद करणारे

सर्व प्रथम, आम्ही आपल्याला सांगू की जेव्हा जेव्हा आपल्याला किरकोळ दुखापत इ. होते तेव्हा अशा परिस्थितीत, आपल्याकडे चांगले औषध नाही किंवा आपल्याला ते मिळू शकत नाही, अशा परिस्थितीत आपण पान वापरू शकता कारण ते रोगाला प्रतिबंध करते .

रक्तस्राव

मी सांगत आहे की जर आपण आपल्या नाकातून रक्तस्त्राव होण्यास  सुरवात झाली  तर जर आपण पानांचा वास घेतला तर आपल्याला यापासून बराच फायदा होईल आणि या समस्येपासून मुक्तता होईल.

मोठा आवाज

असेही म्हटले जाते की जर तुमचा आवाज खूप मोठा असेल तर अशा परिस्थितीत तुम्ही जर पान  खाल्ले तर ते खूप फायदेशीर आहे. वास्तविक, असे केल्याने आपल्या आवाजाशी  आणि घश्याशी संबंधित समस्या दूर होते .

हिरड्या

आपण हे देखील सांगू शकता की जर आपण बऱ्याच काळापासून हिरड्यांमधून रक्तस्त्राव किंवा वेदना होत असेल तर अशा परिस्थितीत आपण कढईत खाउची पाने उकळवून त्या पाण्याने गुळण्या करा त्या केल्यामुळे आराम मिळतो.

कफ

असे म्हणावे की आपण बर्याच काळापासून कफसदृश समस्येने पीडित असाल तर अशा स्थितीत तुम्ही तीन ग्लास पाण्यात 15 पाने उकळवा आणि नंतर जेव्हा हे पाणी एक तृतीयांश राहिले असेल तर ते घ्यावे. दिवसातून 3 वेळा घ्या हे कफ समस्येपासून मुक्त करतो .

स्तनपान

तुम्हाला हेदेखील सांगू की स्तनपान देताना स्त्रियांना काही समस्या असल्यास किंवा वेदना आणि सूज सारखी समस्या असल्यास नारळाचे तेल खाउचा पानांवर लावावे आणि ते थोडेसे गरम करावे आणि स्तनांच्या जवळ ठेवावे. असे केल्याने तेथील सूज कमी होईल आणि स्तनपानही सुलभ होईल.

मूळव्याध

माहितीसाठी तुम्हाला कळवतो  की आपण बराच काळ मूळव्याधासारख्या गंभीर आजाराने ग्रस्त असल्यास त्यापासून मुक्त होण्यासाठी आपण फक्त दोन दिवस खाउची  पाने खावी व इतर काहीही खाऊ नये. आपल्याला दिसेल की पुढच्या 48 तासात आपले मूळव्याध मुळातून निघून जाईल .

sarika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *