छातीत आणि घशातील कफपासून मुक्त व्हाल जेव्हा या घरगुती उपायाचा वापर केराल

छातीत आणि घशातील कफपासून मुक्त व्हाल जेव्हा या घरगुती उपायाचा वापर केराल

आपल्या सर्वांना माहितच आहे की हिवाळ्याचा हंगाम आला आहे आणि अशा परिस्थितीत आपल्या निम्म्याहून अधिक लोकांना सर्दी, खोकला आणि कफ सारख्या समस्या येणे सोपे आहे. होय, खरंच मी सांगत आहे की एखाद्याला अशी समस्या असल्यास, या काळात लोकांना श्वास घेताना आणि सतत शिंकतानाही त्रास होतो,

या सर्व समस्या केवळ  तेव्हाच उद्भवतात जेव्हा आपल्या छातीत कफ होतो, ज्यास श्लेष्मा देखील म्हणतात, हा जमा होतो. यावेळी, वाहणारे नाक आणि ताप देखील सामान्य आहे. सर्दी, फ्लू, विषाणूजन्य संसर्ग, सायनस, जास्त धूम्रपान करणे यासारख्या कफ अतिशय होण्यामागे अनेक कारणे असू शकतात.

आज आम्ही तुम्हाला कफच्या समस्येवर मात करण्यासाठी घरगुती उपाय सांगणार आहोत, ज्याचा अवलंब करून तुम्ही लगेचच यातून सुटका करू शकता. त्यातून आराम मिळावा म्हणून बरेच लोक औषधांचा अवलंब करतात,

परंतु बहुतेक ते प्रभावी ठरत नाहीत. जर आपल्या नाकातील कफ कमी होण्याचे नाव घेत नसेल आणि सायनसमध्ये रक्तसंचय होत असेल तर असे होऊ शकते की जीवाणूंनी आपल्या सायनसमध्ये प्रवेश केला आहे आणि सायनसचा संसर्ग झाला आहे.

हा देशी उपाय करून तुम्ही सहजपणे कफ काढून टाकू शकता, परंतु एकाच दिवसात कफपासून मुक्तता मिळू शकेल हे  तुमहाला पटणार नाही. यासाठी, आपल्याला 30 काळीमिरीची पावडर 2 कप पाण्यात उकळवावी लागेल आणि नंतर जेव्हा पाणी एक चतुर्थांश शिल्लक असेल तेव्हा ते गाळून घ्या आणि त्यात एक चमचा मध घाला. आता हे मिश्रण सकाळी आणि संध्याकाळी घ्या.

असे केल्याने आपला खोकला व कफ दोन्हीपासून आराम मिळतो. या व्यतिरिक्त आपण हे देखील सांगतो की लसूण खाल्ल्याने घशात जमा होणारा कफ काढून टाकतो. या घरगुती औषधामुळे टीबीच्या आजारामध्येही आराम मिळतो.

लहान मुलाच्या छातीत जमा होणारा कफ काढून टाकण्यासाठी मुलाच्या छातीवर गायीचे तूप चोळून ठेवा, या औषधाने साचलेला कफ बाहेर पडतो. लिंबूमध्ये दाहक उत्पादने आणि लिंबाच्या रसामध्ये सापडणारे आम्ल असते. यामुळे, आपण श्लेष्माच्या समस्येपासून त्वरित मुक्त व्हाल.

त्याच वेळी, आपल्याला सांगावेसे वाटते की आपल्याला कफ सारखी समस्या दूर करण्यासाठी आपण एक चमचा मध आणि दोन चमचे लिंबाचा रस कोमट पाण्यात मिसळून प्याल्यास तुम्हाला खूप आराम मिळेल. 

मी सांगत आहे की या उपायाने घसा साफ होईल कारण लिंबू कफ पाडण्याचे काम करते आणि त्याव्यतिरिक्त मध घशात आराम देते. कफपासून पूर्णपणे मुक्त होण्यासाठी एक आठवड्यापर्यंत हे मिश्रण दिवसातून तीनदा घ्या.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *