रात्री झोपायच्या आधी फक्त एक गोष्ट लावा, फाटलेल्या टाचा कुठे गेल्या आहेत हे देखील आपल्याला समजणार नाही

रात्री झोपायच्या आधी फक्त एक गोष्ट लावा, फाटलेल्या टाचा कुठे गेल्या आहेत हे देखील आपल्याला समजणार नाही

लोक व्यस्त जीवनात आपल्या स्वत: चीच काळजी घेत नाहीत, परंतु आपणास हे देखील माहित आहे की आजच्या युगात प्रतिभावान आणि सुंदर दिसणे तितकेच महत्वाचे आहे. खरं तर,

आज आम्ही महिलांशी संबंधित समस्येबद्दल सांगणार आहोत, बहुतेकदा प्रत्येक स्त्री संघर्ष करते. होय, आपण बर्‍याच वेळा पाहिले असेल की घरात बहुतेक लोक चप्पल शिवाय अनवाणी चालतात, विशेषत: स्त्रिया जी संपूर्ण दिवस घराच्या सौंदर्या वाढवण्यात घालवत आहे की ती स्वत: चीच काळजी घेत नाही, म्हणूनच तिला चप्पलशिवाय घरात चालणे आवडते आणि तिला त्यात विश्रांती मिळते.

जर आपण पायाकडे पाहिले तर चप्पलशिवाय फिरणे खरोखरच आरामदायक वाटत आहे, परंतु मी तुम्हाला सांगत आहे की काही क्षण विश्रांती घेतल्यास आपल्या पायाचे नुकसान होऊ शकते,

होय ते आपल्या जखमांना खराब करते. बर्‍याचदा पायाच्या तळाशी असलेल्या टाचामध्ये चिरा आपण पाहिल्या असतील, मग त्यांच्यात माती जाते, जी पाहणे फारच घाणेरडे वाटत आहे. आज आम्ही या समस्येपासून मुक्त होण्यासाठी घरगुती कृती घेऊन आलो आहोत, जे आपण घरी बसून आरामात करू शकता. पाय फुटण्यामागे,

एकापेक्षा जास्त कारणे असू शकतात. या कारणांपैकी सर्वात मुख्य म्हणजे चप्पल न घालणे. चप्पल न घातल्यामुळे आणि पाण्यात राहिल्यामुळे टाचा फुटू लागतात.

हे खरं आहे की घरातील बहुतेक स्त्रिया फाटलेल्या टाचामुळे काळजीत आहेत, परंतु आता हा घरगुती उपाय अवलंबुन ते पुन्हा आपल्या टाचा सुंदर बनवू शकतात. या फाटलेल्या टाचांना चांगल्या दिसत नाही आणि त्याच वेळी ते सहज बरे होत नाही. आम्ही आपल्याला एक कृती सांगणार आहोत ज्यावरून तुमची फाटलेल्या  टाचा लवकरच बऱ्या होतील.

साहित्य

यासाठी आपल्याला व्हॅसलीन पेट्रोलियम जेली, कापूर आणि कोरफड जेलची आवश्यकता असेल.

जाणून घ्या कसे बनवावे आणि कसा त्याचा उपयोग करावा

यासाठी, आपल्याला प्रथम थोडासा कापूर घ्यावा लागेल आणि नंतर त्यात थोडेसे बारीक करून त्याची पूड बनवावी लागेल आणि नंतर त्या कापूरमध्ये आपल्याला एक चमचा व्हॅसलीन पेट्रोलियम घालावे लागेल, त्यानंतर जेली आणि चूर्ण केलेला कापूर चांगला मिसळावा.  त्यात एक चमचा एलोवेरा जेल देखील घाला.

यानंतर, आपल्याला एका  भांड्यामध्ये थोडसे पाणी घ्यावे लागेल  आणि त्यात दोन चमचे लिंबाचा रस घालावा लागेल नंतर आपले पाय त्या पाण्यात १५ मिनिटे भिजवून ठेवा.

पाण्यातून पाय काढून टाकल्यानंतर, स्वच्छ कपड्याने पुसून घ्या आणि टाचावर आपण बनविलेले पेस्ट लावा आणि आता आपण मोजे घाला.  झोपेची वेळ होण्यापूर्वी हा उपाय वापरा आणि सलग 15 दिवस हि कृती केल्यानंतर  तुम्हाला स्पष्टपणे समजेल की टाचा  खूप मऊ झाल्या आहेत.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *