गाईची ही अद्वितीय प्रजाती खूप गोंडस आहे,कुत्र्या मांजरी प्रमाणे त्याचे माप  आहे, ती दररोज 5 लिटर दूध देते.

गाईची ही अद्वितीय प्रजाती खूप गोंडस आहे,कुत्र्या मांजरी प्रमाणे त्याचे माप  आहे, ती दररोज 5 लिटर दूध देते.

घरात जेव्हा पाळीव प्राणी वाढवण्याची वेळ येते तेव्हा लोक बहुतेकदा कुत्री मांजरी ठेवतात. खूप कमी लोक गायी पाळतात. गाईचे आकार हे देखील यामागील एक मोठे कारण आहे. गायी सहसा बरीच मोठी असते. त्यांना लहान घरे किंवा फ्लॅटमध्ये उभे करणे फार कठीण आहे. अशा परिस्थितीत विचार करा की ही गाय लहान पॅकेजमध्ये आली असती तर किती बरे झाले असते. मग बरेच लोक ते घरी घेऊन जाऊ शकले असते.

आजकाल अशाच एका लहान गायीचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. ही गाय सामान्य प्रजातीच्या गायींपेक्षा वेगळी आहे. ही गाय पुंगनुरु प्रजातीची आहे. त्यांची उंची 3-4 फूटपेक्षा जास्त नाही. हे दररोज 5 लिटर उच्च चरबीयुक्त दूध देखील देते. ही गाय दिसायला खूप सुंदर आहे. विशेषत: त्यांची मुलं खूप गोंडस वाटतात.

आज पुगनुरू गायीचे एक पिलू सोशल मीडियावर बरेच पसरत आहे. तो आपल्या बॉससह घरात फिरताना दिसतो. 50 सेकंदाच्या या व्हिडिओमध्ये गाय प्रत्येकाचे मन जिंकते. गावात त्याचा मालक कसा काळजी घेतो हे व्हिडिओमध्ये पाहिले जाऊ शकते.

गायीच्या मानेवर एक बेल देखील आहे जी चालत असताना वाजते. अशा गायीचे वजन 150-200 किलो असते. ते चांगले पाळीव प्राणी आहेत. दुःखाची गोष्ट म्हणजे पुगनुरू ही नामशेष होणारी गाय आहे. आपल्याला ही गाय इतक्या सहजपणे पाहायला मिळणार नाही.

या गायीचा व्हिडिओ राजीव कृष्ण नावाच्या वापरकर्त्याने ट्विटरवर शेअर केला आहे. हा व्हिडिओ आतापर्यंत 7 लाख 87 हजारांहून अधिक वेळा पाहिला गेला आहे. पोस्ट लिहिण्यापर्यंत 38 हजार रीट्वीट आणि 9 हजार लाईक्स होते. चला हा व्हिडिओ देखील पाहूया.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *