घरी फक्त एक तुळशीची रोपे ठेवल्याने हे १२ फायदे मिळतील जे तुम्हाला कदाचित माहिती असतीलच जाणून घ्या पूर्ण

घरी फक्त एक तुळशीची रोपे ठेवल्याने हे १२ फायदे मिळतील जे तुम्हाला कदाचित माहिती असतीलच जाणून घ्या पूर्ण

हिंदू धर्मात तुळशीची वनस्पती अतिशय शुभ मानली जाते आणि या वनस्पतीचे पूजन केल्यास घरात सुख आणि शांती मिळते. एवढेच नाही तर तुळशीची पाने खाल्ली तर.  शरीर खूप निरोगी राहते आणि शरीर बर्‍याच आजारांपासून वाचते. आज आम्ही तुम्हाला तुळशीच्या रोपाच्या १२ फायद्यांविषयी सांगणार आहोत. ते जाणून घेतल्यानंतर आपण ही वनस्पती घरात ठेवल्याने आपल्याला किती फायदा होईल यावर आपला विश्वास बसणार नाही.

शास्त्रानुसार तुळशीची पाने खाल्ल्याने देवी-देवतांची विशेष कृपा होते आणि शरीर आतून शुद्ध होते. या व्यतिरिक्त, पोट पूर्णपणे स्वच्छ राहते,  घश्याशी संबंधित आजारांपासून देखील सुरक्षित आपण राहतो आणि फुफ्फुसे देखील  स्वच्छ राहतात .

तुळशीच्या पाण्याने आंघोळ केल्याने तीर्थयात्रेमध्ये आंघोळ करण्यासारखेच परिणाम मिळतात. याशिवाय असेही मानले जाते की या पाण्याने आंघोळ केल्याने पापांचा नाश होतो आणि शरीर बाहेरून देखील पूर्णपणे शुद्ध होते. स्नानगृहात तुळशीच्या पानांनी स्नान करणारे लोक सर्व यज्ञात बसू शकतात.

तुळशीच्या पाण्याने आंघोळ केल्याने त्वचेच्या आजारांपासूनही बचाव होतो. त्वचेचा रोग झाल्यास त्यांना तुळशीची काही पाने  बारीक करा. नंतर ही पाने पाण्यात घाला आणि पाणी उकळवा.

पाणी हिरवे झाल्यावर गॅस बंद करुन घ्या आणि चाळा आणि अंघोळीच्या पाण्यात मिसळा. दररोज या पाण्याने आंघोळ केल्यास त्वचा संबंधित आजारांपासून मुक्तता मिळेल.

घरात वास्तू दोषांमुळे कुटुंबातील सदस्यांचे आयुष्य दु: खाने भरलेले असते आणि घरात नेहमीच भांडणाचे वातावरण असते . जर आपल्या घरात वास्तू दोष असेल आणि घरातील सदस्यांमध्ये नेहमी भांडण होत असतील  तर आपल्या घरात तुळशीची वनस्पती आना.

अंगणात ही वनस्पती लावा आणि रोज त्याची पूजा करा. असे केल्याने घरात वास्तुदोष संपेल आणि कुटुंबात शांतता राहील.

शास्त्रानुसार, जे लोक रोज तुळशीची पूजा करतात आणि झाडाला पाणी देतात. त्याला हवे ते मिळते आणि विष्णूची कृपा राहते. ज्या घरात रोज तुळशीची पूजा केली जाते तेथे सुख, समृद्धी आणि सौभाग्य राहते.

तुळशीची वनस्पती घरात असल्याने घरात कधीही पैशांची कमतरता नसते. म्हणूनच, आर्थिक समस्या उद्भवल्यास आपण आपल्या घरात तुळशीची वनस्पती ठेवा आणि रोज संध्याकाळी त्या झाडासमोर दिवा लावा. हे उपाय केल्यास घरात पैशांची कमतरता भासणार नाही.

दही बरोबर साखर आणि तुळशीची पाने खाणे चांगले. तुळशीचे दही बरोबर सेवन केल्याने बरेच आयुर्वेदिक फायदे आहेत. म्हणून तुम्ही दररोज दही, साखर आणि तुळशीच्या पानांचे सेवन करावे. त्यांना खाल्ल्याने, शरीर नेहमीच ऊर्जावान राहील आणि मानसिक ताणतणाव होणार नाही.

भगवान विष्णूचा आशीर्वाद प्राप्त करण्यासाठी त्याना दर गुरुवारी तुळशीची पाने अर्पण करा .

खोकला असल्यास तुळशीची पाने मध आणि आल्याबरोबर खाल्ल्यास खोकला दूर होतो. जर आपल्याला सर्दी असेल तर तुळशीचा चहा पिण्यामुळे सर्दी होते. बरेच लोक दुधातून तुळशीची पाने खातात .

ग्रहणा दरम्यान, अन्न दूषित होऊ नये,त्यासाठी आपण त्यात तुळशीची पाने घालतो. असे केल्याने अन्न शुद्ध राहते आणि ग्रहण त्याचा परिणाम करीत नाही. तसेच  ग्रहणानंतर तुळशीच्या पाण्याने आंघोळ केली तर शरीरही शुद्ध होते.

तुळशीच्या झाडाशी संबंधित हे काही फायदे आहेत, हे जाणून घेतल्यानंतर आपण या वनस्पतीला आपल्या घरात ठेवावे आणि या वनस्पतीचे दररोज पूजन केले पाहिजे. तसेच, हे लक्षात ठेवा की जर ही वनस्पती सुकली असेल तर ताबडतोब काढून टाका आणि त्यास नवीन जागेत बदला.

sarika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *