फालसा फळ हे बर्‍याच आजारांवर आहे रामबाण उपाय , त्यासंबंधित अनोखे फायदे वाचा

फालसा फळ हे बर्‍याच आजारांवर आहे रामबाण उपाय , त्यासंबंधित अनोखे फायदे वाचा

उन्हाळी हंगाम लवकरच सुरू होणार आहे. उन्हाळ्याच्या हंगामात शरीरात वारंवार पाण्याचा अभाव दिसून येतो. इतकेच नाही तर बर्‍याच लोकांना पोटात जळजळ होण्याच्या तक्रारीदेखील सहन करावी लागते. उन्हाळ्यात शरीराला आतून थंड ठेवणे फार महत्वाचे असते. उन्हाळ्याच्या काळात निरोगी रहा. यासाठी तुम्ही फलासाचे सेवन करावे.

फल्साचा परिणाम थंड आहे आणि तो खाल्याने उष्णतेपासून आराम मिळतो. तथापि, फालसा म्हणजे काय याबद्दल फारच कमी लोकांना माहिती आहे. फालसा हा फळांचा एक प्रकार आहे जो लाल-काळा रंगाचा आहे. त्याची चव आंबट आणि गोड असून तिचा आकारही फार मोठा नाही.

फालसा खाण्याने शरीराला अनेक फायदे मिळतात. ज्याचे खाली तपशीलवार वर्णन केले आहे. हे फायदे वाचल्यानंतर आपणासही खात्री होईल की हे फळ किती जादूई आहे.

सुदृढ राहा

फालसा हे पोटासाठी चांगले मानले जाते आणि ते खाल्ल्याने पोटाशी संबंधित अनेक आजारांपासून आराम मिळतो. हेल्थबेनफिटटाइम्सच्या अहवालानुसार, फलासा पोटदुखीपासून मुक्त होण्यासाठी प्रभावी असल्याचे सिद्ध करते.

ते खाल्ल्याने पोटदुखी एकदम बरी होते. एवढेच नाही तर ते खाल्ल्याने पोट आतून थंड होते. वास्तविक, या फळाचा थंड प्रभाव आणि विरोधी दाहक गुणधर्म आहेत. जे पोटासाठी उपयुक्त आहेत.

ऊर्जा प्रदान करते

जे लोक लवकरच थकतात किंवा ज्या लोकांच्या शरीरात उर्जा कमी असते . त्या लोकांनी फालसा खावा. फालसा खाल्ल्याने शरीरात उर्जा कायम राहते आणि अशक्तपणाची समस्या देखील कमी होते.

योग्य श्वासोच्छवासाची समस्या

बर्‍याच लोकांना श्वसनाचा त्रास होतो. श्वासोच्छवासाच्या समस्या उद्भवल्यास आपण फाल्साचा फळांचा रस पिण्यास सुरूवात करता. त्याचा रस पिल्याने ही समस्या दूर होईल. बर्‍याच संशोधनात असे आढळले आहे की जे लोक फालसाचा रस पितात त्यांना दमा, ब्राँकायटिस आणि श्वसन समस्यांपासून मुक्तता मिळते.

स्नायू मजबूत होतात

नियमितपणे फालसाचे फळ खाल्ल्याने स्नायू अबाधित राहतात आणि हाडांवरही चांगला परिणाम होतो. ज्या लोकांना वारंवार स्नायू दुखतात. ते लोक फालसाचे सेवन करण्यास सुरवात करतात. या फळामध्ये पोटॅशियम आणि प्रथिने मोठ्या प्रमाणात असतात जे स्नायूंना बळकट करण्यासाठी कार्य करतात. फालसामध्ये कॅल्शियम समृद्ध आहे. म्हणून, ते घेतल्याने हाडांवर चांगला परिणाम होतो.

सनस्ट्रोकपासून संरक्षण करा

गर्मी के मौसम में कई लोगों को लू लग जाती है। लू लगने की वजह से कई बार बुखार भी आ जाता है। गर्मी में आपको लू न लगे इसके लिए फालसा का जूस पीया करें। फालसा का जूस पीने से लू से रक्षा होगा।

खून की कमी हो पूरा

खून की कमी होने पर अपनी डाइट में इस फल को शामिल कर लें। इस फल को खाने से खून की कमी पूरी हो जाएगी। दरअसल इस फल में आयरन भरपूर मात्रा में पाया जाता है। जिसके कारण इसका सेवन करने से खून की कमी पूरी हो जाती है।

डायबिटीज कंट्रोल करे

डयबिटीज के रोगियों के लिए ये फल काफी  कारगर साबित होता है। इसे खाने से डायबिटीज कंट्रोल में रहती है। एक सर्वे के मुताबिक फालसा के रस में फ़्लैवोनोइड्स और फ़ोलिक एसिड होता है। जो डायबिटीज को कंट्रोल करने में मददगार होता है। इस रोग से ग्रस्त लोग रोज इसका सेवन करें।

जुकाम करे दूर

जुकाम होने पर फालसा के रस को अदरक के रस के साथ मिलाकर पीने से आराम मिलता है। इसके रस में विटामिन सी मौजूद होता है जो कि सर्दी-ज़ुकाम को ठीक करने में सहायक होता है। इसे पीने से इम्यूनिटी पर भी अच्छा असर पड़ता है। इसलिए जुकाम होने पर या इम्यूनिटी कमजोर होने पर आप इस फल का जूस पी लें। इसके अलावा ब्लड प्रेशर और कोलेस्ट्रॉल को भी कंट्रोल करने में ये फल उत्तम माना जाता है।

इस तरह से तैयार करें जूस

पेट दर्द होने पर आप 25 से 30 मिलीलीटर फालसा के जूस में अजवाइन मिलाकर इसे हल्का गर्म कर लें। उसके बाद इसका सेवन करें। ये पीने से पेट दर्द सही हो जाएगा।

आंख, छाती, पेट में जलन होने पर या खट्टी डकारें आने पर फालसा के जूस को पीएं। फालसा जूस में नींबू का रस मिला दें।

उल्टी का मन होने पर फालसा के जूस में गुलाब जल और हल्की चीनी मिला दें। इस जूस को पीने से उल्टी का मन सही हो जाएगा।

श्वास लागण्याची किंवा हिचकीची कमतरता असल्यास फाल्साचा रस पिणे फायदेशीर आहे आणि ते पिल्याने या समस्यांपासून मुक्तता मिळते. तुम्ही फक्त फालसाच्या रसात आले आणि खडक मीठ मिसळून ते प्या.

तर फाल्साशी संबंधित हे काही फायदे होते. हे फायदे वाचल्यानंतर हे फळ तुमच्या आहारात नक्कीच सामील करा.

sarika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *