एक चिमूटभर हिंग ठेवू शकते आपल्याला अनेक रोगांपासून दूर…आपल्याला जर आपला रात्रीचा स्टॅमिना वाढवायचा असेल तर हिंगाचा करा अशाप्रकारे वापर

एक चिमूटभर हिंग ठेवू शकते आपल्याला अनेक रोगांपासून दूर…आपल्याला जर आपला रात्रीचा स्टॅमिना वाढवायचा असेल तर हिंगाचा करा अशाप्रकारे वापर

हिंग हा बहुतेक प्रत्येक घरात वापरला जातो. एक चिमूटभर हिंग वापरल्याने आपले संपूर्ण जेवण अगदी स्वादिष्ट बनते. तर आता असा विचार करा जर ते औषध म्हणून वापरले तर त्याचा आपल्याला किती फायदा होईल?

आपल्याला कदाचित माहित नसेल पण पोटदुखी आणि गॅसच्या त्रासांवर हिंग हा एक रामबाण उपाय मानला जातो. परंतु यासह हिंगाचे इतरही बरेच फायदे आहेत. तर मग आपण कोणत्या आजारांमध्ये त्याचा वापर करू शकतो हे आज आपण जाणून घेऊया.

हिंग पावडर

आपल्याला माहित असेल की हिंग त्याच्या सद्गुण स्वभावामुळे जेवणात वापरला जातो. हिंग आपली पाचक प्रणाली सुधारण्यास आणि पोट साफ करण्यास खूप उपयुक्त आहे. जर हिंग हा औषध म्हणून दररोज वापरला गेला तर पोटात फुशारकी आणि गॅसच्या समस्येवर विजय मिळविण्यास आपल्याला मदत होते.

प्रतीकात्मक चित्र

अनेक पदार्थांमध्ये चिमुटभर वापरले जाणारे हिंगाचे अनेक आरोग्य फायदे आहेत. डोकेदुखीपासून ते कँसरपर्यंत अनेक आजर टाळण्यासाठी चिमुटभर हिंग पुरेसे असते. हे फक्त वरणामध्ये नाही तर इतर पदार्थांमध्येही वापरता येऊ शकते. तसेच एका रिसर्चनुसार, हिंगचे सेवन केल्याने पुरुषांमधील नपुंसकता दूर होऊ शकते. यासोबतच जेनाइटाल इन्फेक्शनही दूर होते.

प्रतीकात्मक चित्र

हिंग पेनकिलर म्हणूनही आपल्याला वापरता येतो. जर एखाद्याच्या कानात तीव्र वेदना होत असतील तर हिंगला नारळाच्या तेलात मिसळा आणि ते तेल आपल्या कानात घाला. हे आपल्या कानातील वेदनापासून आपल्याला आराम देईल. परंतु तेल फार गरम असणार नाही याची काळजी घ्या.

प्रतीकात्मक चित्र

तसेच हिंगाचा वापर श्वसन रोगांशी लढायला देखील मदत करतो. जर कोणाला खोकल्याचा त्रास होत असेल तर आले आणि हिंग मधात मिसळा आणि त्याचे सेवन केल्यास आपल्याला खोकल्यापासून आराम मिळतो. त्याचबरोबर डोकेदुखीसाठी सुद्धा हिंग आपल्याला फायदेशीर ठरते.

प्रतीकात्मक चित्र

अनेक महिलांना मासिक धर्म दरम्यान वेदना सहन कराव्या लागतात. दररोज हिंगाचे सेवन केल्याने या दरम्यान होणार्‍या वेदनांपासून मुक्ती मिळते. हिंग प्रोजेस्ट्रॉन हार्मोन्स उत्पादनात मदत करतं, ज्याने ब्लड फ्लो सुरळीत राहतं. पीरियड्स दरम्यान वेदनापासून मुक्तीसाठी एक ग्लास ताकात 2 चिमूट काळं मीठ आणि 1 चिमूट हिंग मिसळून प्यावं.

monika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *