एक दोन हात नसलेली मुलगी काय करू शकते तुम्हीच बघा …आपली आपल्याला लाज वाटेल.

एक दोन हात नसलेली मुलगी काय करू शकते तुम्हीच बघा …आपली आपल्याला लाज वाटेल.

असे म्हणतात कि एखाद्या गोष्टीमध्ये आवड असेल तर प्रत्येक कठीण मार्ग देखील सोपा वाटतो. फक्त आपला हेतू दृढ असला पाहिजे. अशीच एक गोष्ट आसामच्या 21 वर्षीय प्रिंसी गोगोईची कोरोना काळात समोर आली आहे, जी गोष्ट आज इतरांसाठी प्रेरणा बनली आहे.

लहानपणापासूनच तिला दोन्ही हात नव्हते, तरी सुद्धा तिचे धैर्य कमी झाले नाही आणि तिने आपले हात पाय नसताना सुद्धा सर्व काही शिकले. यावेळी, ती गुवाहाटीच्या एका खासगी रुग्णालयात काम करते आणि जो कोणी तिला पाहतो, तो तिला फक्त बघतच राहतो. चला तर मग जाणून घेऊया दिव्यांग प्रिन्सीची कहाणी जी इतरांसाठी प्रेरणा बनली आहे …

आसाम मधील सोनारी येथील छोट्याशा गावात रहिवासी असलेली प्रिन्सीचे जन्मापासूनच दोन्ही हात नव्हते. ती सध्या गुवाहाटीमध्ये राहते आणि रूग्णालयात नोकरी करून संपूर्ण कुटुंबाचा सांभाळ करत आहे. घरातील लोक दुःखी नाहीत, त्याउलट त्यांना प्रिंसीचा अभिमान आहे की आपली मुलगी आज स्वत: कुटुंब वाढवत आहे.<p> <br /> आपण सांगू की दोन्ही हात नसतानाही प्रिन्सीने कधीही हार मानली नाही आणि आपल्या पायांनी लिहून बारावी उत्तीर्ण केली. प्रिन्सीला चित्रकला आणि गाणे खूप आवडते. जेव्हा जेव्हा तिला नोकरीपासून वेळ मिळेल तेव्हा ती चित्रकला प्रारंभ करते. </ P>

आपल्याला गर्व वाटेल हात नसतानाही प्रिंसीने कधीही हार मानली नाही आणि आपल्या पायांनी पेपर लिहून बारावी उत्तीर्ण झाली. प्रिंसीला चित्रकला आणि गाणे खूप आवडते. जेव्हा जेव्हा तिला तिच्या नोकरीतुन वेळ मिळतो तेव्हा ती पेंटिंग्ज करण्यात मग्न असते.

<p> प्रिन्सीने एका माध्यम मुलाखतीत सांगितले होते की जेव्हा ती पाचवीत शिकत असताना शाळेत प्रवेश दिला नव्हता. यावेळी, एका शिक्षकाने मला मानसिक रुग्ण म्हटले आणि त्याला शाळेतून काढून टाकले. मला कुठलीही खंत नसली, तरीही मी गावच्या शाळेत दहावी आणि त्यानंतर बारावीत उत्तीर्ण झालो. प्रिंसी म्हणतात की असे कोणतेही काम दिव्य करू शकत नाही, फक्त दृढनिश्चय आणि आवड. </ P>

प्रिंसीने एका मुलाखतीत सांगितले होते की, जेव्हा मी पाचवीत प्रवेश घेण्यासाठी गेली होते तेव्हा मला शाळेत प्रवेश दिला नव्हता. यावेळी, एका शिक्षकाने मला मानसिक रुग्ण म्हटले आणि मला शाळेतून काढून टाकले. मला कुठलीही खंत नसली, तरीही मी आज दहावी आणि त्यानंतर बारावीत उत्तीर्ण झाली. प्रिंसी म्हणते की कोणतीही कामे दिव्य व्यक्ती करू शकतात, फक्त त्याच्यामध्ये संकल्प आणि जिद्ध हावी.<p> जेव्हा प्रिन्सी पायांच्या बोटांनी ब्रश धरून एक चित्र बनवते, तेव्हा दर्शक आश्चर्यचकित होतात. काही दिवसांपूर्वी त्यांनी अशीच गणेशाची मूर्ती बनवली जी 30 हजार रुपयांना विकली गेली. </ P>

जेव्हा प्रिंसी पायांच्या बोटांनी ब्रश धरून एक चित्र बनवत होती तेव्हा एक निरीक्षक आश्चर्यचकित होता. काही दिवसांपूर्वी तिने गणेशजी ची प्रतिमा तयार केली होती जी 30 हजार रुपयांना विकली गेली.

<p> प्रिन्सी & nbsp; म्हणते की ती चित्रकला बनवते जेणेकरून ती विकून तिला वेगळ्या-सक्षम मुलांसाठी एक आर्ट स्कूल उघडायचे आहे. जेणेकरून तोसुद्धा काही कौशल्ये शिकेल आणि तो कधीही दिव्यांग असल्याचे वाटणार नाही. & nbsp; </ p>

प्रिंसी सांगते की ती पेंटिंग यासाठी बनवते जेणेकरून ती पेंटिंग विकून तिला वेगळ्या-सक्षम मुलांसाठी एक आर्ट स्कूल सुरू करायचे आहे. जेणेकरून ते सुद्धा काही कौशल्ये शिकतील व त्यांना कधीही दिव्यांग आपण असल्याचे वाटणार नाही.

<p> रुग्णालयाचे नाव टायपिंगपासून बोटांनी & nbsp; फोन उचलण्यापर्यंत सर्व राज्याचे राजकुमार पाय पायांवरुन & nbsp; रुग्णालयाचे सर्व काम करतात. </ p>
पायांच्या बोटांनी फोन उचलण्यापर्यंत ते रुग्णाची नावे लिहिण्यापर्यंत सर्व कामे प्रिंसी करते.

<p> बर्‍याच सामाजिक संस्था प्रिन्सीच्या उत्कटतेने आणि उत्कटतेने संबद्ध आहेत. </ p>

बर्‍याच सामाजिक संस्थानी प्रिंसीच्या या कामाचा गौरव केला आहे.

<p> हा फोटो सन २०१ 2018 सालचा आहे जेव्हा प्रिन्सीला शाळेत अतिथी म्हणून बोलावण्यात आले होते. </ p>

हे चित्र वर्ष २०१८ चे आहे जेव्हा प्रिंसीला शाळेत अतिथी म्हणून बोलावले होते.

Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *