पहा किती आहे मुकेश अंबानी याच्या ड्रायव्हरचा मासिक पगार…जाणून आपले होश उडतील…एखाद्या सरकारी ऑफिसरला सुद्धा नसतो इतका पगार

पहा किती आहे मुकेश अंबानी याच्या ड्रायव्हरचा मासिक पगार…जाणून आपले होश उडतील…एखाद्या सरकारी ऑफिसरला सुद्धा नसतो इतका पगार

महागाईने उच्चांक गाठला असून प्रत्येकाला इथे श्रीमंत बनायचे आहे. आशियातील सर्वात श्रीमंत व्यावसायिक मुकेश अंबानी हे फोर्ब्स मॅग्झीनच्या यादीत जगभरातील यादीत 13 व्या स्थानी आहेत. पण त्यांच्या ड्रायव्हरचा पगार किती आहे ? त्याची निवड कशी होते ? याबद्दल तुम्हाला माहित आहे का ?

मुकेश अंबानी यांच्या ड्रायव्हरचा पगार ऐकून तुम्हाला विश्वास बसणार नाही. पण इथंपर्यंत पोहोचणे ही वाटते तितके सोपे नाही. मुकेश अंबानी यांनी अथक परिश्रम करून हे साम्राज्य उभारलं आहे. सध्या ते आपल्या २७ मजली अँटिलिया बंगल्यात राहतात. जाणून घेऊया मुकेश अंबानींच्या या बंगल्यात केर-वारा, साफसफाई करणाऱ्या कर्मचाऱ्याला किती पगार मिळतो याबद्दल…

ड्रायव्हरचा पगार:-

इतक्या कठीण प्रक्रियेनंतर ड्रायव्हरची नियुक्ती केली जाते म्हटल्यावर पगार देखील तसाच असणार हे नक्की. अंबानींच्या ड्रायव्हरचा पगार हजारांमध्ये नसतो तर लाखांमध्ये असतो. मुकेश अंबानींच्या ड्रायव्हरला 2 लाख पगार मिळत असल्याचे वृत्त आहे. याचा अर्थ त्याला एका वर्षात 24 लाख रुपये मिळतात. एका वृत्तानुसार अंबानींनी मुलगी ईशाच्या लग्नासाठी साधारण 720 कोटी रुपये खर्च केले होते.

एवढेच नव्हे तर त्यांचे घर एंटीलीया हे जगातील सर्वात महाग घरांमधील एक आहे. त्यामुळे ड्रायव्हरला 2 लाख रुपये देणे अंबानींसाठी काही मोठी गोष्ट नाही.

अनेक निकषांची पूर्तता केल्यानंतर अंबानी कुटुंबामध्ये नोकरी दिली जाते. एका अहवालानुसार असे सांगण्यात आले की, भारताचा सर्वात श्रीमंत माणूस मुकेश अंबानी आपल्या नोकरांना दहा हजार ते दोन लाख रुपयांचा पगार देतो. केवळ पगारच नाही तर मुकेश अंबानी आपल्या कर्मचार्‍यांना शिक्षण भत्ता आणि विमा यासारख्या सुविधादेखील पुरवतात.

मुकेश अंबानी यांच्या घरी काम करणाऱ्या नोकरदारांची मुलेसुद्धा देश विदेशात राहुन तिकडेच शिक्षण देखील घेत आहेत. अंबानी कुटुंब कर्मचार्‍यांना राहण्याची व खाण्यासारख्या सुविधादेखील पुरवतात. अंबानी कुटुंबातील चालकांना लाखो पगारही दिला जातो आणि पगाराव्यतिरिक्त इतर अनेक श्रीमंत प्रकारच्या सुविधादेखील त्यांना दिल्या जातात.

अंबानी कुटुंबाच्या शेफबद्दल बोलाल तर त्यांच्या घरी जेवण बनवणारे स्वयंपाकीसुद्धा लाखात फी घेतात. जरी मुकेश अंबानी यांना साध्या खाण्याचा शौक आहे. अलीकडेच अंबानी कुटुंबियांच्या घरात एक छोटा किलर आहे.

मुकेश अंबानी आणि नीता अंबानी आजी आजोबा झाले आहेत. अंबानी कुटुंबातील सून श्लोका अंबानी यांनी या मुलाला जन्म दिला आहे. अंबानी कुटुंबात या आनंदाचा भव्य उत्सव कसा असेल हे आता पाहावे लागेल.

monika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *