जर आपल्याला सुद्धा प्रवासादरम्यान हे त्रास होत असतील आणि जर आपला प्रवास सुखाचा व्हायचा असेल….तर आजच करा हे उपाय…परिणाम आपल्या समोर असतील.

जर आपल्याला सुद्धा प्रवासादरम्यान हे त्रास होत असतील आणि जर आपला प्रवास सुखाचा व्हायचा असेल….तर आजच करा हे उपाय…परिणाम आपल्या समोर असतील.

अनेकांना कारमधून प्रवास करताना डोकेदुखी, उलट्या, मळमळ यासारख्या समस्यांचा सामना करावा लागतो. अशा परिस्थितीत त्यांना प्रवासाचा आनंद घेता येत नाही आणि आपल्या अशा आरोग्यामुळे सर्व वेळ अस्वस्थ जातो. पण जर आपल्यालाही ही समस्या असल्यास, हे उपाय आपल्यासाठी खूप उपयुक्त ठरतील.

आपण नेहमी कारच्या पुढच्या सीटवर बसा. मागे बसल्यामुळे थरथरणे अधिक जाणवते, ज्यामुळे डोके दुखणे आणि उलट्या होणे सुरू होते. म्हणून, हे सर्व टाळण्यासाठी आपल्यास पुढील सीटवर बसणे फायदेशीर ठरेल.

आपल्या रुमालावर पुदीना तेलाचे काही थेंब शिंपडा आणि त्याचा वास सतत घ्या. यामुळे आपल्याला आराम मिळेल. पुदीना चहा देखील अशा वेळी खूप फायदेशीर ठरतो.

आपण जेव्हा जेव्हा गाडीने प्रवास कराल तेव्हा घर सोडण्यापूर्वी काहीही जास्त खाऊ नका. मसालेदार, जंक फूड खाणे टाळा कारण यामुळे आपल्याला प्रवासादरम्यान उलट्या होऊ शकतात.

जर आपण कारमध्ये प्रवास करताना उत्साहित असाल तर स्वतःशी किंवा इतरांशी बोलण्यास सुरवात करा. यामुळे आपले मन स्थिर होईल आणि आपल्याला बरे वाटेल.

तसेच आपण कारमध्ये प्रवास करण्यापूर्वी आल्याची टॉफी चघळवू शकता. याशिवाय घर सोडण्यापूर्वी आल्याचा चहा देखील घेऊ शकता यामुळे आपल्याला बराच फायदा होईल.

जर आपला एखादा मित्र गाडी किंवा बसमध्ये बसताच उलट्या करतो? तर त्याला हे सोपे घरगुती उपचार सांगा.

आले:-आल्यामध्ये अ‍ॅन्टीमॅनिक गुणधर्म असतात. अँटीमॅनिक एक पदार्थ आहे जो उलट्या आणि चक्कर येणे प्रतिबंधित करतो. प्रवासादरम्यान, आपल्याला मळमळ वाटत असल्यास आल्याच्या गोळ्या किंवा आल्याचा चहा घ्या. यामुळे आपल्याला उलट्या होणार नाहीत, शक्य असल्यास आले आपल्यासोबत ठेवा जेव्हा आपण चिंताग्रस्त असो त्यावेळी त्याचे सेवन करा

कांद्याचा रस:-प्रवासाच्या अर्धा तास आधी, एक चमचा कांद्याचा रस, 1 चमचा आल्याच्या रसात मिसळावा आणि त्याचे सेवन करा यामुळे प्रवासादरम्यान कोणत्याही प्रकारची उलटसुलट होणार नाही. परंतु जर प्रवास लांब असेल तर आपण हा रस आपण सोबत सुद्धा घेऊ शकता.

लवंग:-प्रवासादरम्यान आपल्यला मळमळ होत असल्यास आपण त्वरित लवंगा खाव्यात असे केल्याने, आपली मळमळ त्वरित थांबेल.

पुदिना:-पुदिना पोटाच्या स्नायूंना आराम देते आणि प्रवासादरम्यान चक्कर व आजारी पडण्याची भावना दूर यामुळे दूर होते. पुदीनाचे तेल उलट्यापासून बचाव करण्यासाठी खूप उपयुक्त आहे. यासाठी रुमालवर पुदीनाचे काही थेंब शिंपडा आणि प्रवासात या तेलाचा वास घ्या. तसेच आपण वाळलेल्या पुदीनाची पाने कोमट पाण्यात मिसळून पुदीना चहा बनवा. हे मिश्रण चांगले मिसळा आणि त्यात 1 चमचे मध घाला व या चहाचे आपण प्रवासादरम्यान सेवन करा.

लिंबू:-लिंबामध्ये असलेले सायट्रिक एसिड उलट्या आणि मळमळ होण्यापासून बचाव करते. एका छोट्या कपात कोमट पाणी घ्या आणि त्यात 1 लिंबाचा रस आणि थोडे मीठ मिसळा. आणि त्याचे सेवन करा. यामुळे प्रवासादरम्यान येणाऱ्या त्रासांवर मात करण्यासाठी हा एक प्रभाव उपचार आहे.

रुईच्या झाडाची पाने:-मित्रांनो, आयुर्वेदाची एक मोठी कार्यशाळा होती, प्रत्येकाने त्यावेळी बरेच उपाय सांगितले, त्याच कार्यशाळेत हा उपाय सांगितला गेला जो एकदम अचूक आहे.

हा उपाय असा होता कि जर आपल्याला प्रवासादरम्यान कोणताही त्रास होत असेल तर आपण रुईचे एक आपण घेऊन ते आपल्या सॉक्समध्ये आपण त्याच्या सोबत प्रवास करू शकता, जसे या फोटोमध्ये आपल्याला दाखवण्यात आले आहे. यामुळे आपल्याला प्रवासादरम्यान होणाऱ्या सर्व त्रासापासून त्वरित मुक्ती मिळेल.

monika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *