जाणून घ्या जर रोज प्रत्येक बोटाचे मालिश केल्यास आपल्याला कोणत्या प्रकारचे फायदे होऊ शकतात….हृदयरोग,मुतखडा अशा प्रकारच्या रोगांपासून आपली होईल कायमची मुक्तता.

जाणून घ्या जर रोज प्रत्येक बोटाचे मालिश केल्यास आपल्याला कोणत्या प्रकारचे फायदे होऊ शकतात….हृदयरोग,मुतखडा अशा प्रकारच्या रोगांपासून आपली होईल कायमची मुक्तता.

प्रत्येक रोगाचा उपचार फक्त डॉक्टरांकडे जाऊन होत नसतो, असे बरेच रोग आहेत जे डॉक्टरांशिवाय सुद्धा दूर होऊ शकतात, पण आपल्याला त्याबद्दल थोडे जाणून घ्यावे लागेल. आपल्या स्वयंपाकघरातील अनेक गोष्टीपासून आपल्या शरीराच्या बर्‍याच रोगांचे उपचार केले जातात, परंतु अशा अनेक आजारांवरसुद्धा डॉक्टरांना भरमसाठ पैसे द्यावे लागतात, हे आपल्याला माहित आहे.

आपल्या शरीराचा प्रत्येक भाग आपल्या बोटांना जोडलेला असतो, अशा स्थितीत, त्या अवयवांशी संबंधित सर्व आजार आपल्या बोटांनी हाताळले जातात, परंतु आपल्याला हे माहिती नसते त्यामुळे आपण खूप त्रस्त होतो. आपण आपल्या बोटाद्वारे अनेक रोग बरे करू शकतो चला तर मग जाणून घेऊ की ते कोणते रोग आहेत.

सर्व प्रथम, आपण बोटाच्याबद्दल जाणून घेऊ:-

आपल्या एका हाताला चार बोटे आणि एक अंगठा असतो. अंगठाच्या बाजूच्या बोटाला अनुक्रमणिका असे म्हणतात, त्यापुढील मध्य बोट आहे, ज्याला मध्यम म्हणतात, हे सहसा हाताचे सर्वात मोठे बोट असते. यानंतर,

आपल्या हाताला असलेल्या तिसर्‍या बोटाला अनामिका म्हणतात आणि शेवटी एक छोटे बोट असते, ज्यास सामान्य भाषेत करंगळी असे म्हणतो, पण त्याला कनिष्क असे म्हटले जाते.या सर्व बोटांमुळे आपण बर्‍याच आजारांपासून सहज सुटू शकतो. त्यासाठी फक्त आपल्याला या बोटाना मालिश करणे आवश्यक आहे.

कोणत्या रोगांसाठी कोणते बोट फायदेशीर आहे ते जाणून घ्या-

अंगठा – आपला आंगठा थेट आपल्या फुफ्फुसांशी जोडलेला असतो. जर आपल्याला श्वासोच्छवासाबद्दल काही समस्या येत असेल किंवा हृदयाचा ठोके वेगवान होत असतील तर कृपया आपल्या डाव्या हाताने आपल्या अंगठ्याला वरच्या भागावर मालिश करा. यामुळे आपल्याला लवकरच चांगले परिणाम बघायला मिळतील.

तर्जनी –  तर्जनीबोट थेट आपल्या आतड्यांशी जोडलेले असते, ते आपल्याला लैंगिकदृष्ट्या मजबूत बनवत असते. जर आपल्याला पोटदुखी होत असेल तर, या बोटाला हलके मालिश केल्यास आपल्याला आराम मिळेल आणि आपल्या पोटाचा त्रास देखील संपेल.

मध्यमा – मध्यमा बोटाचा संबंध आपल्या शरीराच्या रक्ताभिसरणेशी होतो. चक्कर येणे किंवा मळमळ होत असल्यास या बोटाला मालिश करावी, यामुळे लवकरच आपल्याला आराम मिळेल.

अनामिका – तिसरे बोट किंवा अनामिकाआपल्या मनाशी जोडलेली असते. जर आपला मूड चांगला असेल तर आपल्या त्या बोटावर मालिश करा जर आपण हलक्या हाताने मालिश केली आणि त्या बोटास योग्य प्रकारे खेचल्यास आपल्याला आराम वाटेल आणि आपला मूडही ठीक होईल.

कनिष्का – हाताचे सर्वात लहान बोट म्हणजे कनिष्का बोट हे आपल्या डोक्याशी आणि मूत्रपिंड या दोहोंशी संबंधित असते. जर आपल्याला डोकेदुखी असेल तर, या बोटाला मालिश केल्याने आपली डोकेदुखी संपते. याव्यतिरिक्त, आपले मूत्रपिंड देखील योग्यरित्या कार्य करत राहते. यामुळे आपले मूत्रपिंड निरोगी ठेवण्यास आपल्याला भरपूर प्रमाणत मदत होते

monika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *