जय गाय माता: हिंन्दू धर्मात गायीला आई म्हटले जाते, त्यामागे काही मनोरंजक रहस्य आहेत.

जय गाय माता: हिंन्दू धर्मात गायीला आई म्हटले जाते, त्यामागे काही मनोरंजक रहस्य आहेत.

गायीला भारतात आईचा दर्जा प्राप्त झाला आहे. आपल्या देशात गाय फार प्राचीन काळापासून स्वीकारली जात आहे. यामागील एक मोठे कारण म्हणजे गाय हि एक अतिशय उपयुक्त प्राणी आहे. गाय हि शेतात नांगरण्यासाठी वापरली जाते, त्याशिवाय गाईचे दूध, तूप, ताक, पनीर इत्यादी देखील घराच्या स्वयंपाकघरात सौंदर्य वाढवतात. एवढेच नाही तर गोमूत्र आणि शेण पूजे इत्यादींमध्येही वापरला जातो.

गायीचे महत्त्व केवळ पुराणातच सांगितले जात नाही तर वास्तुशास्त्रात गोमाता खूप विशेष मानली जाते. असे मानले जाते की जेथे गाय राहते तेथे सर्व वास्तू दोष स्वतःच निघून जातात. चला तर मग जाणून घेऊया गायीविषयी काही इतर गोष्टी…

गौ माता वास्तु दोषातून मुक्तता प्रदान करते…

असे मानले जाते की गाय ज्या ठिकाणी उभी राहते तिथे शांती श्वास घेते, तेथे सर्व वास्तूदोष निघून जातात. याशिवाय लक्ष्मी घरात आनंदाने रहायला लागली तर लक्ष्मी घरातच राहते. वास्तुशास्त्र म्हणते की गौ मातेच्या गळ्यात एक घंटा बांधावी, कारण गायीच्या गळ्याला घंटा घालणे म्हणजे गौ मातेची आरती होते असे आहे.

जर तुमच्या घरात गाय नसेल, परंतु दररोज गायी घरासमोर येत असतील तर ही चांगल्या दिवसाची चिन्हे आहेत. त्याच वेळी, वास्तूचे दोष घराच्या मुख्य गेटमधून देखील अदृश्य होतात आणि घरात सकारात्मक उर्जा प्रसारित होते.

 हे फायदे गाय आईची सेवा करण्याद्वारे मिळतात

असे मानले जाते की जे लोक नियमितपणे गाय मातेची पूजा करतात आणि त्यांची सेवा करतात त्यांना दुःख कधीच स्पर्श होऊ शकत नाही. अशा लोकांवर होणाऱ्या सर्व आपत्तींचा नाश करण्यासाठी गौ माता पुढे असते. गायीच्या खुरानमध्ये देवतांचा वास असतो, अशा परिस्थितीत जेव्हा गाय माता जिथे जिथे जाते तिथे साप, विंचू कधीच येत नाही.

गायीची शेपटी डोळ्यातील दोष दूर करते

एक पौराणिक मान्यता आहे की गाईमध्ये आई लक्ष्मीचा वास आहे.  तिच्या एका डोळ्यात सूर्य  आणि एका डोळ्यांत चंद्र वास करीत आहेत. तसेच, गायीच्या आईच्या दुधात काही घटक आढळतात ज्यामुळे रोग प्रतिकारशक्ती निर्माण होते आणि मनुष्याला रोगांविरूद्ध लढा देण्याची क्षमता प्रदान होते.

गायीच्या शेपटीत हनुमानाचे निवासस्थान मानले जाते. जर एखाद्या परिस्थितीत एका व्यक्तीला वाईट नजर लागली  तर ती नजर गाईच्या शेपटीने उतरवली जाते.

गाय रोगांचा नाश करते

गाय मातेच्या मागच्या बाजूला उभ्या असलेल्या कुबडात सूर्य केतूची नाडी आहे. असा विश्वास आहे की सकाळी गाय मातेच्या पाठीवर हात ठेवून फिरवल्याने सर्व रोग नष्ट होतात. गायीला चारा देण्यामध्ये ३३ कोटी देवी-देवतांना नेवेद्य दिला जातो. म्हणून गायीला  दररोज चारा द्यावा.

गाय माता नशीबवान करते

आपण केलेले काम जर खराब होत असेल आणि नशीब तुम्हाला साथ देत नसेल तर हे उपाय तुमच्यासाठी खूप प्रभावी ठरतील. म्हणून आपले झोपेलेले नशिब जागृत करण्यासाठी, हातात थोडासा गूळ ठेवा आणि गाईला चाटावयास द्या. 

जर तुम्ही आपल्या तळहातावर ठेवलेल्या गुळाला गाईने चाटले तर तुमचे झोपलेले      नशीब पुन्हा उघडेल. तसेच जर गाईच्या चार पायातून माणूस जावून आला तर त्याची कायमची भीती निघून जाते. 

गाय माता नवग्रह शांत करते

हिंदू धर्मातील अनेक ग्रंथांमध्ये असे सांगितले गेले आहे की काळ्या गायीची उपासना केल्याने नवग्रह शांत होतात. तसेच, जो संपूर्ण विधीपूर्वक गाय मातेची उपासना करतो त्याची गुप्त शत्रूंपासून मुक्तता होते.

जर आपले कोणतेही काम होत नसेल किंवा केलेले कोणतेही काम खराब झाले आहे आणि आपल्याला ते तयार करायचे असेल तर ते गाय मातेच्या कानात ते काम सांगा. आपले रखडलेले काम पुढील काही दिवसात  नक्कीच पूर्ण होईल.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *