आयपीएस अंकिता शर्मा यांनी धडाडीने  आणि चिकाटीने आपले स्वप्न पूर्ण केले.

आयपीएस अंकिता शर्मा यांनी धडाडीने   आणि चिकाटीने आपले स्वप्न पूर्ण केले.

अंकिता शर्मा छत्तीसगडमधील दुर्गम जिल्ह्यातील छोट्याशा खेड्यातील नागरिक आहे. त्यांचे प्राथमिक शिक्षण शासकीय शाळेतून झाले. हायस्कूल दरम्यान अंकिता शर्मा यांना कळले की यूपीएससीला जिल्ह्यातील सर्वोच्च प्रशासकीय आणि पोलिस चौकी गाठायला तयार रहावे लागेल, पण अंकिता शर्मा यांना या विषयात मार्गदर्शन करण्यासाठी कोणीही नव्हते.

या टप्प्यावर पोहोचण्यासाठी त्यांना बर्‍याच कठीण प्रसंगांचासामोरे जावे लागले.  योग्य मार्ग न मिळाल्यामुळे त्यानाही अनेक समस्या जाणवल्या. पण त्यांनी धैर्य गमावले नाही आणि प्रयत्न सुरू ठेवले. हळू हळू मार्ग स्वतःच सुरू झाला.

संघर्ष पार केल्यावर आयपीएस अधिकारी अंकिता शर्मा ह्या आता दुसर्यांच्या मदतनिस झाल्या आहेत.

आयपीएस अधिकारी अंकिता शर्मा यांनी कठीण परिस्थितीवर मात करून आपले स्थान गाठले. परीक्षेच्या वेळी त्याचे मार्गदर्शन करणारे कोणी नव्हते. जेव्हा ती यूपीएससीची तयारी करत होती, तेव्हा त्यांना योग्य मार्गदर्शन मिळाले नाही. अंकिता शर्मा यांनी स्वत: परीक्षेची तयारी केली आणि आपले स्वप्न पूर्ण करण्यात यशस्वी ठरल्या. अनेक तरुणांना अशाप्रकारे मार्गदर्शन करणे आवश्यक आहे हे त्यांना जाणवले. त्या त्याच्या कर्तव्यामध्ये खूप व्यस्त आहेत पण रविवारी त्या शिक्षकेची भूमिका बजावतात .

त्याचे कार्यालय हि त्याची वर्ग खोली बनते. अंकिता शर्मा कार्यालयात शनिवार व रविवारच्या दिवशी लोकल सेवा आयोगाच्या परीक्षेत पास होण्याच्या तयारीत व्यस्त असलेले जवळपास 20 ते 30 तरुण लोकांची शिकण्यासाठी  रांग लागते. त्यापैकी बरेच लोक अतिशय गरीब कुटुंबातील तरुण असतात. ज्यांना कोचिंगचे क्लासचे पैसे परवडणारे नसतात पण या तरुणांमध्ये त्यांचे ध्येय मिळविण्याची चिकाटी असते. अंकिता शर्मा या तरुणांना मार्गदर्शन करतात आणि यूपीएससी परीक्षेच्या तयारीत त्यांना मदत करतात. अंकिता शर्मा रायपुरात सतत होणार्‍या गुन्ह्यांच्या नियंत्रणाखाली कार्यरत आहे.


यूपीएससीची तयारी करणाऱ्या सर्व तरुणांसाठी आयपीएस अंकिता शर्मा यांनी तिच्या इंस्टाग्राम अकाऊंटवर एक पोस्ट शेअर केली आहे, ज्यात तिने लिहिले आहे की, “जे तरुण युपीएससीची तयारी करत आहेत, त्यांना रविवारी सकाळी 11:00 वाजता काही मदतीची आवश्यकता असल्यास, आझाद चौक पोलिस स्टेशनमध्ये दुपारी 1:00 वाजेच्या दरम्यान कोणीहि भेटू शकतात. “जेव्हा त्यानि हा संदेश सोशल मीडियावर शेअर केला तेव्हा उमेदवारांचे फोन कॉल सतत सुरू होतात. त्यानंतर आयपीएस अंकिता शर्मा यांनी आठवड्याच्या शेवटी क्लास सुरू केला.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *