जर आपण कमरेचा वाढत्या चरबी मुळे चिंतीत असाल तर नक्की हे उपाय करून पहा

जर आपण कमरेचा वाढत्या चरबी मुळे चिंतीत असाल तर नक्की हे उपाय करून पहा

खाण्याच्या अयोग्य सवयी आणि अव्यवस्थित जीवनशैलीमुळे ओटीपोट आणि कंबरभोवती जादा चरबी जमा होते. ज्यामुळे लठ्ठपणासारखे आजार होऊ लागतात. आजच्या काळात प्रत्येक व्यक्ती लठ्ठपणाने ग्रस्त आहे. त्यापासून मुक्त होण्यासाठी काही लोक डायट चार्ट चे अनुसरण करतात तर काही लोकांना व्यायाम करणे व योग करणे देखील आवडते.

कमरभोवती वाढलेली चरबी कोणालाही आवडत नाही. प्रत्येकाचे स्वप्न असते  त्यांची  कंबर बारीक असावी . लोक यासाठी विविध उपाय देखील करतात शरीरातील बहुतांश चरबी पोट आणि कंबरभोवती जमा होते . तर चला हे जाणून घेऊया की काही उपायांद्वारे आपण कंबरेमधून जादा चरबी कमी करू शकता .

संतुलित  आहार

नेहमीच असा आहार घ्या ज्यामध्ये सर्व प्रकारच्या पोषक असतात. चरबी आणि कॅलरी जास्त असलेले आहार टाळा. जर आपण चरबी वाढविण्याच्या समस्येतून  जात असाल तर भाज्या व कमी चरबीयुक्त दुग्धजन्य पदार्थ आपल्यासाठी चांगले असतील. फास्ट फूड, जंक फूड आणि साखर किंवा रीफायंड तेलासह बनविलेले अन्न टाळले पाहिजे. याशिवाय चिप्स, तुकडे, कुकीज इत्यादींचे जास्त सेवन करु नका. याशिवाय ताजी फळे, दही, भाज्या, शेंगदाणे, बियाणे आणि धान्य इत्यादी पदार्थ घ्यावेत.

पुरेसे पाणी प्या –

कमरेमधून जादा चरबी कमी करण्यासाठी कोल्ड्रिंक्स, अल्कोहोल इत्यादींचे सेवन करु नका. याशिवाय निरोगी शरीरासाठी दररोज 8 ते 10 ग्लास पाणी प्यावे.

स्वयंपाक

करण्याची पद्धत – स्वयंपाक करण्याची पद्धत आपले वजन कमी करण्यास देखील उपयुक्त आहे.  तळण्याव्यतीरिक्त   उकडने , बेकिंग, भाजणे आणि ग्रिलिंग करणे बरेच चांगले आहे. या पद्धती स्वयंपाकात वापरल्या पाहिजेत.

चालणे-

आजकालच्या व्यस्ततेमुळे लोक व्यायामासाठी किंवा चालण्यासाठी वेळ काढू शकत नाहीत. परंतु जर आपण कंबरेच्या चरबीमुळे त्रस्त असाल तर आपण नित्यनेमाने चालत राहा . किमान 20 मिनिटे रस्त्यावर चाला. यामुळे मोठा फरक पडेल.

सायकलिंग – पोट किंवा कंबरेची चरबी कमी करण्यासाठी  देखील सायकल चालविणे हा एक चांगला मार्ग आहे. हे संपूर्ण शरीराच्या स्नायूंचा व्यायाम करण्यास मदत करते. यामुळे शरीरातील  कॅलरी बर्न होते. सायकलिंगसाठी तुम्ही जिममध्ये सायकलिंग करू शकता. तुम्ही बाहेरील सायकल चालवूनही शरीराचा व्यायाम करू शकता.

डार्क  चॉकलेट चव मध्ये चांगले आणि लहान भुकेसाठी  उपयुक्त आहे. डार्क चॉकलेटने कॅलरी बर्न्स केल्या जातात . जे चरबी कमी करण्यासाठी उपयुक्त आहे.

एवोकॅडो- 

या फळामध्ये महत्त्वपूर्ण प्रमाणात पौष्टिक सामग्री असते. म्हणून, ते घेतल्यामुळे चरबी कमी होऊ लागते. जर आपल्याला पोट किंवा कंबरेची चरबी कमी करायची असेल तर त्यास नक्कीच समाविष्ट करा. बेरिज – शरीरात टॉक्सिनचा संसर्गामुळे वजन वाढणे सुरू  होते. वजन कमी करण्यासाठी, बेरी वापरा.

sarika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *