या 7 गोष्टी आपल्या आहारात समाविष्ट करा, तुमच्या आरोग्यास प्रचंड फायदा होईल जाणून घ्या पूर्ण

या 7 गोष्टी आपल्या आहारात समाविष्ट करा, तुमच्या आरोग्यास प्रचंड फायदा होईल जाणून घ्या पूर्ण

मानवी शरीराच्या प्रत्येक पेशीमध्ये प्रथिने असतात प्रथिने शरीरातील पोषक तत्त्वे तोडून अमीनो एसिडमध्ये रुपांतर करते आणि पेशींची वाढ आणि दुरुस्ती करण्यास मदत करते याव्यतिरिक्त, शरीरात तयार होणाऱ्या घटकांमधे प्रोटीन हे सर्वात महत्वाचे आहे अन्यथा, यामुळे स्नायू मजबूत होतात, रोग प्रतिकारशक्ती मजबूत होते आणि शरीराचे.

संतुलन चांगले राहते मांस अंडी आणि दुग्धजन्य पदार्थ प्रोटीनचे सर्वोत्तम स्रोत आहेत परंतु  ते घेताना संतृप्त चरबी आणि कोलेस्टेरॉलची काळजी घ्यावी लागेल. या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही अशा काही प्रथिने गोष्टींबद्दल माहिती देणार आहोत जे आपल्या आहारात समाविष्ट करुन आपण आपल्या आरोग्यामध्ये सुधारणा करू शकता आणि आपल्याला त्यापासून प्रचंड फायदा होईल.

आपल्या आहारात कोणत्या गोष्टी समाविष्ट करायच्या आहेत ते जाणून घेऊया.

सोयाबीन

 

जर आपण आपल्या आहारात सोयाबीनचा समावेश केला तर आपल्यास भरपूर प्रथिने मिळतात सोयाबीन प्रजनन क्षमता वाढवतो  आणि अशक्तपणा दूर करतो  100 ग्रॅम सोयाबीनमध्ये  36 ग्रॅम प्रथिने असतात. सोयाबीनचे नक्कीच सेवन करा.

अंडी

जर आपण आपल्या आहारात अंडी समाविष्ट केली तर आपल्याला त्यातून भरपूर प्रथिने मिळतात अंडी सेवन केल्याने आपले स्नायू मजबूत होतात आणि आपल्या चेहऱ्यावर  चमक येते 1 अंड्यात 6 ग्रॅम प्रथिने असतात  अंडी प्रोटीन ची कमी दूर करण्यासाठी  एक चांगला स्त्रोत आहे.

 हरभरा

चणा डाळ शरीरातील कमी पूर्ण करण्यासाठी  प्रथिने  खूप फायदेशीर आहे जर तुम्ही हरभरा डाळ खात असाल तर ती  तुमची पाचन तंदुरुस्ती निरोगी ठेवते आणि जर तुम्ही शंभर ग्रॅम हरभर्याचा डाळीचे सेवन केले तर तुमचे प्रकृती सुधारते जर तुम्ही १००ग्रॅम चना डाळ खाता तर  त्यातून 25 ग्रॅम प्रथिने मिळतात  .

चीज

पनीरचे सेवन आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे, जर एखाद्या व्यक्तीचे दात कमकुवत असतील तर चीज घेतल्यास त्यांचे दात बळकट होतात 100 ग्रॅम चीजमध्ये 32 ग्रॅम प्रथिने असतात, आपण त्यास आपल्या आहारात समाविष्ट करू शकता.

तीळ

आरोग्याच्या बाबतीत, तीळ आपल्यासाठी खूप फायदेशीर आहे, तीळामध्ये भरपूर प्रथिने आढळतात, जर तुम्ही तिचे सेवन केले तर ते तुमची त्वचा उजळते , तसेच शंभर ग्रॅम तीळ सेवन केल्यास स्टैमिना वाढवण्याची क्षमता वाढते, तुम्हाला 26 ग्रॅम प्रथिने मिळतात.

शेंगदाणा

 

ज्यांना हृदयाशी संबंधित समस्या आहे त्यांच्यासाठी खूप फायदेशीर आहे हृदयविकाराच्या झटक्यापासून बचाव करतो मजबूत शरीरासाठी खूप फायदेशीर आहे जर आपण 100 ग्रॅम शेंगदाणे खाल्ले तर आपल्याला 24 ग्रॅम प्रथिने मिळतात.

मूग डाळ

जर तुम्ही नियमितपणे मूग डाळ खाल्ल्यास केस गळणे थांबते आणि स्टैमिना वाढवण्याची क्षमता देखील वाढते आपण 100 ग्रॅम मूग डाळ खाल्ल्यास त्यापासून  24 ग्रॅम प्रथिने मिळतात.

 

sarika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *