जर आपले दात शिवशिवत असतील आणि तुम्ही त्यामुळे अस्वस्थ असाल तर त्यामागे ही 4 मोठी कारणे असू शकतात

जर आपले दात शिवशिवत असतील आणि तुम्ही त्यामुळे अस्वस्थ असाल तर त्यामागे ही 4 मोठी कारणे असू शकतात

दाता मध्ये कोणत्याही प्रकारच्या संवेदनशीलता धोकादायक आहे. विशेषत: गरम गोष्टींमुळे होणारी संवेदनशीलता दातांसाठी सर्वात हानिकारक आहे. हे दात कोणत्याही प्रकारच्या संसर्ग होण्याची शक्यता असते.

तथापि, कोणत्याही प्रकारच्या संवेदनशीलता धोकादायक आहे. परंतु सर्वात कमी धोकादायक म्हणजे थंड गोष्टींमुळे उद्भवणारी संवेदनशीलता. थंड गोष्टींमुळे होणारी संवेदनशीलता खूपच कमी असते. आणि कधीकधी असेही होते. तथापि, हे दीर्घकाळ टिकणार्‍या दंत रोगाचे लक्षण देखील असू शकते.

दातांच्या संवेदनशीलतेची कारणे – यामुळे दात आणि हिरड्या दुखतात. जेव्हा दात अंतर्गत डेटाइन सतत तुटून पढू लागतात तेव्हा ही समस्या उद्भवते. यामुळे दात झाकले जात नाहीत आणि हिरड्यामध्ये उपस्थित असलेल्या लहान नसा दुखू लागतात. म्हणूनच, दाता मध्ये एखादी थंड किंवा गरम गोष्ट येताच त्या दातांमध्ये मुंग्या येणे सुरू होते. तर मग जाणून घ्या इतर कोणती कारणे दात संवेदनशीलता आणू शकतात.

खाण्यापिण्यात निष्काळजीपणा- खाण्याकडे दुर्लक्ष केल्यामुळे आरोग्याच्या अनेक प्रकारच्या समस्यांना सामोरे जावे लागते. पौष्टिक आहार घेणे आवश्यक आहे. गोड पदार्थांचा जास्त प्रमाणात सेवन करणे दातांना चांगला नसते आणि जंक पदार्थामुळे दात खराब करण्यासही उपयुक्त ठरतात. म्हणून नेहमी संतुलीत आहार घेण्याचा प्रयत्न करा आणि जर आपण दातदुखीच्या समस्येवरुन जात असाल तर अशा गोष्टींचे सेवन करू नका ज्यामुळे दातांवर ताण येतो. हिरव्या भाज्या आणि फळे खाणे फायदेशीर ठरू शकते.

दाताना त्रास दिल्यामुळे – दातामध्ये अडकलेले काढण्यासाठी काही लोक खाल्ल्यानंतर झाडूची काठी, टूथपिक इत्यादींचा चुकीचा वापर करतात. बरेच लोक त्यांची सवय बनवतात. यामुळे दात आणि हिरड्या कमकुवत होतात. ज्यामुळे डेटाइन खराब होण्यास सुरवात होते.

कैविटी – एकच समस्या अशी आहे कि गोड किवा गरम खाल्यामुळे होते. यामुळे दात खराब होतात. आणि, हे सडणे, अत्यंत गंभीर स्वरुपात रुपातर होते आणि ते जर दाताच्या नसानपर्यंत पोचले कि दात तुटू लागतात.      सैल हिरडया – दाताचे डेटाइन उघडल्यामुळे हिरड्या सैल पडतात. फक्त एक समस्या दाताच्या सतत तुटन्यामुळे किवा सतत खराब होण्यामुळे होते. यामुळे दात सवेदनशील होतात.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *