जर तुमच्याही तोंडातून वास येत असेल तर ही रामबाण उपाय तुमची समस्या दूर करण्यासाठी 5 उपाय करेल.

जर तुमच्याही तोंडातून वास येत असेल तर ही रामबाण उपाय तुमची समस्या दूर करण्यासाठी 5 उपाय करेल.

तोंडातून वास येणे खूप लज्जास्पद मानले जाते. मद्यपान करणाऱ्याच्या तोंडातून मद्य, धूम्रपान करणार्‍यांच्या तोंडून सिगारेटची आणि असे बरेच लोक आहेत ज्यांच्या तोंडाला विचित्र वास येत आहे. मग लोक तो वास दूर करण्यासाठी किंवा माउथ फ्रेशनर वापरण्यासाठी बरेच उपाय करतात.

तोंडातून वास येणे स्वत: ला वाईट वाटते, परंतु काही लोक जाणीवपूर्वक त्यांच्या श्वास खराब करतात ज्यामुळे वास येतो आणि काही लोकांना त्याचा वास घेण्यास भाग पाडले जाते, परंतु पैशाअभावी ते ते काढू शकत नाहीत. जर आपल्या तोंडातूनही वास येत असेल तर हे रामबाण  5 उपाय आहेत जे आपण घरीच करू शकता आणि आपल्या श्वासोच्छवासामध्ये स्थगित होणारा वास संपुष्टात येईल आणि आपण स्वतःला ताजेतवाने वाटू शकाल.

जर आपल्या तोंडातूनही वास येत असेल तर, हे रामबाण औषध 5 उपाय आहेत

बर्‍याच वेळा खाण्यापिण्यामुळे तोंडातून दुर्गंधी येते आणि कधीकधी ते काही आजारांमुळे होते. जर तुम्हाला तुमच्या तोंडाच्या दुर्गंधीमुळेही त्रास होत असेल तर तुम्ही घरी या सोप्या उपायांचा वापर करावा ज्यामुळे आपल्या श्वासाचा वास मुळापासून दूर होईल.

1. कुलिंजन

कुलिनंजन आपल्या तोंडात ठेवा आणि त्याचा रस पिणे सुरू ठेवा. काही दिवस असे केल्याने तुमच्या तोंडाची दुर्गंधी दूर होते. तोंड सुवासिक राहते. मोठ्या गंगालच्या मुळाची भुकटी बनवा आणि दिवसातून दोनदा तोंडात घाला आणि त्याचा रस आपल्या श्वासात मिसळा आणि दुर्गंधी दूर करा.

2. त्रीफळे

दिवसातून २-३ वेळा तोंडात त्रिफळाच्या मुळाची साल घेवून चावत रहा. असे केल्याने तोंडाची दुर्गंध मिटविली जाते आणि तोंडाला साधा वास येतो, ज्यामुळे इतरांना त्रास होत नाही आणि आपल्यालाही वाईट वाटणार नाही. हे आपणास स्वतःमध्ये चांगले वाटेल.

3. लवंगा

लवंग बर्‍याच प्रकारे फायदेशीर ठरते, तर समस्या आपल्या दात, घसा खवखवणे किंवा तोंडाची दुर्गंधी असू शकते. दिवसभर बर्‍याचदा लवंगा हलके तव्यावर परतून घ्या. तोंडात घालल्यानंतर ते चघळवून किंवा त्याचा रस पिल्याने तोंडाचा वास निघून जातो आणि आराम मिळतो.

4. आयसिंग

दररोज सुमारे 116 मि.ली. पाण्यात 4 ग्रॅम मोहरी विरघळवून,गुळण्या आणि चुळा मारा, असे केल्याने तोंडाचा वास संपतो. याबरोबरच तोंडाशी संबंधित बर्‍याच आजारही दूर होतात. याशिवाय एक ग्रॅम  बोरेक्स मध्ये मध घालून, दिवसातून  2-3 वेळा खाल्ल्याने तोंडाचा दुर्गंधही संपतो. जेव्हा आपल्या तोंडाला दुर्गंधी येत असेल तर ते वापरणे थांबवा.

5. एका जातीची बडीशेप

तसे, आपण ऐकले असेलच की एका जातीची बडीशेप पोट संबंधित अनेक समस्या मारते. या व्यतिरिक्त, पाचक प्रणाली खराब झाल्यामुळे, तोंडातून दुर्गंध येऊ लागते, म्हणून खाल्ल्यानंतर, दोन्ही वेळी अर्धा चमचे बडीशेप चावा. यामुळे तोंडाचा दुर्गंध दूर होतो आणि बसलेला आवाज उघडतो. (अधिक वाचा –

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *