हिरड्यांमधून रक्तस्त्राव होण्याच्या समस्येमुळे त्रस्त आहात  ,तर  आजीचा या  उपायांचे करा अनुकरण जाणून घ्या पूर्ण  

हिरड्यांमधून रक्तस्त्राव होण्याच्या समस्येमुळे त्रस्त आहात  ,तर  आजीचा या  उपायांचे करा अनुकरण जाणून घ्या पूर्ण  

आरोग्याशी संबंधित बर्‍याच समस्या आहेत, ज्या दिसण्यात अगदी सामान्य असत्तात , परंतु प्रत्यक्षात या छोट्या-छोट्या समस्यादेखील  खूप त्रासदायक असतात. प्रत्येकाला सकाळी लवकर उठून ब्रश करण्याची सवय असते .

होय, प्रत्येकजण सकाळी उठतो आणि दात चमकवण्यासाठी दात घासतो. अशा परिस्थितीत बर्‍याचदा ब्रश करताना हिरड्यांमधून रक्त बाहेर पडते, ज्यामुळे आपण खूप अस्वस्थ होतो, परंतु आज आम्ही तुम्हाला या समस्येवर मात करण्यासाठी काही सोपे उपाय सांगणार आहोत, ज्याच्या मदतीने आपण या समस्येपासून आराम मिळऊ शकता . तर मग आमच्या लेखात आपल्यासाठी काय खास आहे ते जाणून घेऊया?

जर ब्रश करताना आपल्या हिरड्यांमधून रक्तस्त्राव होत असेल तर याचा अर्थ असा आहे की आपल्या हिरड्या सुजलेल्या आहेत. ज्यामुळे ब्रश केल्याने हिरड्यांमधून रक्त येते. कधीकधी ही समस्या सामान्य असते,

परंतु जर आपल्या हिरड्या सतत सूजत असतील तर आपण सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे, कारण आपल्या निष्काळजीपणामुळे अनेक गंभीर आजार उद्भवू शकतात. अशा परिस्थितीत तुम्हाला औषधे टाळायची असतील तर आम्ही तुमच्यासाठी आजीचे काही सोपे उपाय आणले आहेत जे तुम्हाला या समस्येपासून मुक्त करण्यास मदत करतील.

1. लवंग तेल

दातदुखी किंवा हिरड्या सूजण्यासाठी लवंग तेलाचा वापर केला जातो. या तेलाने ही समस्या दूर होते . होय, जर ब्रश करताना आपल्या हिरड्यांना रक्तस्राव होण्यास सुरवात झाली असेल तर लवंग तेलात कापूस  बुडवून घ्या आणि त्या जागी लावा , काही मिनिटांनंतर कोमट पाण्याने आपले तोंड धुवावे लागेल, यामुळे तुमची समस्या दूर होईल. याशिवाय तुम्ही दाताचा आत तीन किंवा चार लवंगा देखील ठेऊ शकता.

2. मोहरी  तेल

मोहरीच्या तेलाचे फायदे अफाट आहेत. होय, मोहरीच्या तेलाचा बराच फायदा होतो. जर हिरड्यांना रक्तस्त्राव होण्याचा त्रास होत असेल तर रात्री झोपायच्या आधी आपण आपल्या दात आणि हिरड्यांना 1 चमचे मोहरीचा तेलाने मसाज करून घ्या, असे केल्याने तुम्हाला या समस्येपासून मुक्ती मिळेल. होय, आपण आठवड्यातून तीन ते चार वेळा हे केले पाहिजे, काही दिवसात आपली समस्या मुळापासून संपेल.

3.कोरफड  

कोरफडीचे फायदे तुम्ही खूप ऐकले असतीलच पण तुम्हाला माहिती आहे का यामुळे तुमचे हिरड्या मजबूत बनतात. या प्रकरणात आपण कोरफड वापरला पाहिजे. होय, कोरफडांचा चा गर हिरड्यां मजबूत करतो . तसेच, आपल्या रक्तस्त्रावची समस्या देखील संपवतो . होय, आपण कोरफडी चा गर तीन ते चार वेळा लावावा . (अधिक वाचा –  

4. तुरटी 

जेव्हा जेव्हा तोंडातून रक्त येते तेव्हा प्रथम तुरटीचा पाण्याने गुळण्या कराव्या  . तुरटीमधील गुणधर्म हिरड्यांना निरोगी बनवतात. रक्त थांबविण्यात देखील मदत करतात . अशा परिस्थितीत आपण तुरटीचे पाण्याने तीन ते चार वेळा गुळण्या कराव्यात , जेणेकरून आपली समस्या दूर होईल.

5. मीठ

दिवसातून तीन ते चार वेळा मिठाचा पाण्याने गुळण्या कराव्यात , यामुळे वेदना कमी होते. त्याच वेळी हिरड्या देखील खूप मजबूत होतात. अशा परिस्थितीत प्रत्येकाने हे केले पाहिजे.

sarika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *