जर तुम्हाला कोरड्या हातांनी त्रास होत असेल तर या घरगुती टिप्स वापरुन पहा, लवकरच तुमचे हात मऊ होतील

जर तुम्हाला कोरड्या हातांनी त्रास होत असेल तर या घरगुती टिप्स वापरुन पहा, लवकरच तुमचे हात मऊ होतील

सौंदर्याची व्याख्या केवळ अनेक लोकांसाठी फक्त चेहर्यापर्यंत  तयार केली गेली आहे. लोक सुंदर दिसण्यासाठी चेहऱ्यावर लक्ष केंद्रित करतात. जणू काय चेहरा सुंदर असेल तर , संपूर्ण  शरीरावर लक्ष देण्याची गरज नाही.

हे सहसा देखील होते, कारण लोक चेहर्याबद्दल  खूपच गंभीर असतात, ज्यामुळे चेहऱ्यावर काय काय लावतात , परंतु शरीराच्या बाकी सर्व अंगांना विसरतात, यामध्ये संपूर्ण सौंदर्य नाही.

हे सर्वज्ञात आहे की मुली सौंदर्याकडे खूप लक्ष देतात, परंतु मुली चेहऱ्यावर मेकअप देखील लावतात आणि हात पायांवर लक्ष देत नाहीत. तर मग आमच्या लेखात आपल्यासाठी काय खास आहे ते जाणून घेऊया?

जेव्हा आपण कोणत्याही गोष्टीची काळजी घेत नाही, तेव्हा ती गोष्ट बिघडते, अशा परिस्थितीत आपण आपला चेहरा असो किंवा इतर भाग असला तरीही प्रत्येक गोष्टीची काळजी घेतली पाहिजे.

जे लोक त्यांच्या हाताकडे लक्ष देत नाहीत, त्यांचे हात पूर्णपणे फाटलेले असतात  अशा परिस्थितीत त्यांना काही वेळा कोरडे वाटू लागते, ज्यामुळे ते अस्वस्थ होतात. सहसा दिवसभर हात पाण्यात किंवा रसायनात  असतील तर ते कठोर होतात . कोरड्या त्वचेपासून मुक्त कसे व्हावे यासाठी आज आम्ही तुम्हाला काही उत्तम टिप्स देणार आहोत, ज्याच्या सहाय्याने आपण कोरड्या त्वचेपासून मुक्त होऊ शकता.

1. गरम पाणी : जर आपले हात फारच कठोर किंवा कोरडे असेल तर यासाठी आपण कोमट पाण्यात मध आणि लिंबू मिसळा. यानंतर, दहा मिनिटे या पाण्यात हात ठेवा. असे केल्याने तुमचे हात ठीक होतील. लक्षात ठेवा की आपण सहन करू शकता तसे पाणी गरम असले पाहिजे.

2. कोरफड जेल : कोरफड मध्ये उपस्थित गुणधर्म त्वचेला मऊ बनवतात, ज्यामुळे प्रत्येकाने एलोवेरा जेल लावावे . रात्री झोपेच्या आधी एलोवेरा  जेल हात आणि पायात लावा  आणि सकाळी उठून कोमट पाण्याने धुवा. असे केल्याने लवकरच आपली समस्या दूर होईल. तसेच आपल्याला हे नियमितपणे करावे लागेल.
हेही वाचा:  कोरफड च्या औषधी गुणधर्म

3. बदाम तेल : बदाम तेल बहुतेकदा प्रत्येक घरात असते, म्हणून जर आपले हात कोरडे असतील तर मग ते मालिश करण्यास विसरू नका. होय, बदाम तेल कोरडी त्वचा मऊ करते. या प्रकरणात, आपण आपल्या हातात नियमितपणे मालिश केले पाहिजे, ज्यामुळे आपली त्वचा मऊ होईल.

4. मलई : प्रत्येक घरात दूध असते . अशा परिस्थितीत आपल्या हाताना अशी समस्या असल्यास आपण दुधाची ची साय चोळावि . होय, आपण आपल्या हाताला दुधाच्या मलईची मालिश करा .

5.यानंतर, 10-15 मिनिटांनंतर कोमट पाण्याने आपले हात धुवा. असे केल्याने आपल्याला काही दिवसात त्याचा परिणाम दिसून येईल. तसेच जर तुमचे ओठही फाटले किंवा कोरडे पडले असतील तर तुम्ही मलईचे सेवन देखील करावे. ओठाचा कोरडेपणा साय चोळण्याने कमी होतो .

6.ग्लिसरीन, गुलाबाचे पाणी आणि लिंबाची पेस्ट : ग्लिसरीन, गुलाबाचे पाणी आणि लिंबाची पेस्ट कोरडी त्वचा सरळ करण्यास मदत  करते. ते त्वचा मऊ करतात आणि बरे करतात. अशा परिस्थितीत आपण पेस्ट बनवून आपल्या हाताला लावली . दिवसातून दोन ते तीन वेळा ही पेस्ट वापरा, याचा परिणाम काही दिवसांत दिसून येईल.

Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *