उन्हाळ्यात सन टेन होत असेल तर वापरुन पहा होम फेस पॅक , काही मिनिटांत चेहर्याचा रंग होईल उजळ 

 उन्हाळ्यात सन टेन होत असेल तर वापरुन पहा होम फेस पॅक , काही मिनिटांत चेहर्याचा रंग होईल उजळ 

अनेकांना उन्हाळ्यात सन टॅन ची समस्या होते . अधिक वेळ उन्हात राहिल्यामुळे त्वचा काळी पडते, ज्यामुळे टॅनिंग होते. जास्त सूर्यप्रकाश त्वचेसाठी खूप हानिकारक मानला जातो आणि यामुळे, बर्‍याच लोकांची त्वचा निस्तेज व लाल होण्यास सुरवात होते. या समस्येस सन टॅन असेही म्हणतात. पुरुषांपेक्षा स्त्रियांमध्ये जास्त टॅन दिसून येतो. कारण महिलांची त्वचा खूप नाजूक असते. म्हणून महिलांनी उन्हाळ्यात त्यांच्या त्वचेची विशेष काळजी घ्यावी.

 उन्हाळ्याचा दिवसात  घराबाहेर पडताना चेहऱ्यावर सनस्क्रीन लोशन लावायला हवे. सनस्क्रीन लोशन लावल्याने टॅन होण्याचा धोका कमी होतो. याशिवाय महिलांनी आपले शरीर झाकून बाहेर पडावे. जेणेकरून सूर्यकिरण थेट त्वचेवर पडत नाही. तथापि आपल्याला ही सन टॅन होत असल्यास काळजी करू नका. कारण आज आम्ही तुम्हाला त्वचेची टॅनिंग काढून टाकण्यासाठी काही उपाय सांगणार आहोत. या उपाययोजना केल्यास आपला टॅन एकदम ठीक होईल आणि त्वचेचा टोन सुधारेल.

सूर्यप्रकाश दूर करण्यासाठी घरगुती उपचार-

नारळ पाणी आणि चंदन पावडर पॅक

नारळाच्या पाण्याचा फेस पॅक आणि चंदन पावडर चेहर्‍यावर लावल्याने सन टॅन कमी होतो. सन टॅन झाल्यावर  १  चम्मच चंदन पावडरमध्ये नारळाचे पाणी घाला. हे चांगले मिसळा आणि फेस पॅक तयार करा. आता हा फेस पॅक आपल्या गळ्यावर आणि चेहऱ्याला लावा. 15 मिनिटे ठेवा . कोरडे झाल्यानंतर चेहरा पाण्याने स्वच्छ करा आणि चेहऱ्यावर कोणतीही क्रीम लावा. हे फेस पॅक नियमितपणे लावल्यास सन टॅन ठीक होईल.

वास्तविक चंदन पावडरमध्ये अँटीइन्फ्लेमेटरी आणि  एस्ट्रिंजेंट गुणधर्म असतात. नारळाचे पाणी चेहरा खोलवर स्वच्छ करते. या पॅकचा वापर केल्यास मुरुमांच्या समस्या देखील दूर होऊ शकतात.

दही आणि हरभरा पीठ

दही आणि हरभरा पीठ सन टॅन काढण्यासाठी देखील प्रभावी आहे. दही आणि हरभरा पीठ चेहऱ्यावर लावल्याने काळपटपणा  दूर होतो. एका भांड्यात एक चमचा हरभरा पीठ घाला. त्यात थोडी दही घालून पेस्ट बनवा. ही पेस्ट चेहर्‍यावर चांगली लावा. हि पेस्ट कोरडी  झाल्यावर चेहरा स्वच्छ करा. हा पॅक चेहऱ्यावरील  आतील भाग स्वच्छ करते आणि त्वचा कोमल बनवते.

कोरफड जेल

अ‍ॅलोवेरा जेल देखील टॅनिंग काढून टाकण्यास मदत करते. एलोवेरा जेल लावल्यास त्वचा थंड होते आणि त्वचेचा टोन साफ ​​होतो. आपण कोरफड घ्या आणि मध्यभागी तो कट करा आणि आतील जेल काढून घ्या . लक्षात ठेवा जेलमध्ये पिवळा भाग मिसळू नका. हे जेल चेहऱ्यावर आणि मानेवर चांगले लावा. या जेलला चांगले सुकू द्या आणि नंतर पाण्याच्या मदतीने चेहरा स्वच्छ करा. एलोवेरा जेल लावल्याने चेहर्‍यावर कोमलपणा येतो . त्याच वेळी, टॅन देखील कमी होतो .

गुलाब पाणी

गुलाबाचे पाणी वापरुन टॅन कमी करता येतो. टॅन झाल्यावर रात्री झोपायच्या आधी चेहरा पाण्याने व्यवस्थित स्वच्छ करा. नंतर कापसाच्या साहाय्याने चेहऱ्यावर गुलाबाचे पाणी लावा. दररोज झोपायच्या आधी चेहऱ्यावर गुलाब पाणी लावून टॅनिंग संपवता येते . या व्यतिरिक्त, तुमची इच्छा असेल तर चंदन पावडरच्या आत गुलाबाचे पाणी घालून तुम्ही हा पॅक चेहऱ्यावर लावू शकता. हा पॅक वापरल्याने टॅन कमी होतो.

लिंबू

एक लिंबू कापून त्याचा रस काढा. हा रस कापसाच्या साहाय्याने चेहऱ्यावर आणि मानेवर लावा. हे  कोरडे होऊ द्या. कोरडे झाल्यावर पाण्याच्या सहाय्याने चेहरा स्वच्छ करा. चेहऱ्यावर लिंबाचा रस लावल्याने रंग साफ होतो आणि सूर्यप्रकाशामुळे जळलेली त्वचा ठीक होते  .

तर हे असे काही घरगुती उपचार होते ज्यामुळे सन टॅन कमी होतो आणि चेहरा खुलत जातो .

sarika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *