शिळे खाणे आरोग्यासाठी विषांपेक्षा कमी नाही, जर आपणही ही चूक केली तर ताबडतोब सोडून द्या

शिळे खाणे आरोग्यासाठी विषांपेक्षा कमी नाही, जर आपणही ही चूक केली तर ताबडतोब सोडून द्या

जीवाणूनची वाढ

जेव्हा आपण ताजे तयार केलेले भोजन खातो तेव्हा बॅक्टेरिया आणि इतर सूक्ष्मजीवांचा समावेश होण्याचा धोका कमी असतो. जिवाणू शिळे खाण्यात असतात. विषाणू आणि रसायने जीवाणूंमधून शिळा अन्न तयार करतात जे आरोग्यासाठी धोकादायक असतात.

इतर आहारांचा संसर्ग

फ्रीज वापरा, परंतु लक्षात ठेवा की फ्रीजमध्ये ठेवलेले जुने पदार्थ वापरू नका. हे तुमच्या आरोग्यासाठी हानिकारक ठरू शकते. बॅक्टेरिया आणि इतर सूक्ष्मजीवांसह रेफ्रिजरेटरमध्ये अन्न ठेवल्यास रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवलेले इतर पदार्थही दूषित होऊ शकतात. आपण सुरक्षितपणे संग्रहित केलेला आहार आपले अन्न खराब करू शकतो आणि रोगाचा धोका वाढू शकतो.

यापुढे पौष्टिक नाही

रेफ्रिजरेटरमध्ये जास्त काळ अन्न ठेवल्यामुळे त्यामध्ये पोषक तत्वांचा अभाव होतो. पोषकद्रव्ये नष्ट झाल्यामुळे अन्न निरुपयोगी होते. म्हणून, उर्वरित अन्न जास्त काळ साठवू नये.

अन्न विषबाधा

शिळे अन्न खाल्ल्याने अन्न विषबाधा होऊ शकते. बराच काळ ठेवलेला आहार आरोग्यासाठी फायदेशीर नसतो, कारण आरोग्यास हानी पोहचविणारे बॅक्टेरिया त्यात तयार होतात.

अतिसाराची समस्या

रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवलेले अन्न पुन्हा गरम आणि गरम होण्याच्या या प्रक्रियेदरम्यान, अन्नात असलेले आवश्यक पौष्टिक पदार्थ नष्ट होतात, तसेच हानिकारक बॅक्टेरियांचा त्यात समावेश होतो. हे अन्न खाल्ल्याने अतिसार देखील होऊ शकतो.

दुग्धजन्य पदार्थांमध्ये जीवाणू

शिळ्या अन्नामध्ये तसेच दुग्धजन्य पदार्थांमध्ये बॅक्टेरियांची भरभराट होते. म्हणून, दुग्धजन्य पदार्थांचे पाश्चरायझेशन केले पाहिजे जेणेकरून त्यामध्ये बॅक्टेरिया वाढू शकणार नाहीत. पास्चराइज्ड दूध आणि पास्चराइज्ड दुधापासून बनविलेले इतर दुधाचे पदार्थ सेवन केले पाहिजेत. ते आपले नुकसान करणार नाहीत आणि शरीरासाठी पौष्टिकही असतील.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *