आरोग्याबरोबरच सौंदर्य देखील आपल्या स्वयंपाकघरातील या छोट्या छोट्या गोष्टी देखील वाढवते.

आरोग्याबरोबरच सौंदर्य देखील आपल्या स्वयंपाकघरातील या छोट्या छोट्या गोष्टी देखील वाढवते.

लवंगाचे फायदे

लवंगाचे फायदे

आज प्रत्येक घरात लवंगा आढळतात. काही लोक पाण्यात लवंगा घालतात आणि काही लोक ते तेल आणि पूतिनाशक म्हणून वापरतात. आज आम्ही तुम्हाला लवंगाचे फायदे सांगणार आहोत –

गॅसच्या समस्येपासून मुक्त होण्यासाठी लवंगा मिळवा

कधीकधी असे घडते की पोटात अचानक गॅस तयार होतो आणि एखादी व्यक्ती गॅस झाल्यावर लगेच अस्वस्थ होते. अशा परिस्थितीत, या वायूपासून मुक्त कसे व्हावे हे त्याला समजत नाही कारण जेव्हा गॅसमुळे डोकेदुखी, चक्कर येणे, अस्वस्थता इत्यादी समस्या उद्भवतात तेव्हा इतर अनेक समस्या उद्भवतात, सर्व प्रकारच्या समस्या उद्भवतात. गॅसच्या समस्येपासून मुक्त होण्यासाठी सकाळी रिकाम्या पोटी अर्धा ग्लास पाण्यात 1 ड्रॉप लवंग तेल प्या, असे केल्याने तुम्हाला गॅसपासून आराम मिळेल.

लवंगाचे फायदे

लवंगाचे फायदे सर्दीपासून मुक्त व्हावेत.

जेव्हा हवामान बदलते तेव्हा सर्दी-पडसे होणे सामान्य आहे, परंतु काहीवेळा सर्दी पडसे पाठ सोडत नाही, कारण सर्दी झाल्यावर एक नव्हे तर पाच प्रकारच्या समस्या उद्भवतात. म्हणूनच, थंडी व थंडीपासून मुक्त होण्यासाठी तोंडात संपूर्ण लवंगा घाला, असे केल्याने तुम्हाला सर्दी व पडश्यापासून आराम मिळेल.

तोंडाच्या दुर्गंधीपासून मुक्त होण्यासाठी लवंगाचे गुणधर्म 

लवंगाचे फायदे तोंडाच्या वासापासून मुक्त होतात. बर्‍याच वेळा असे होते की आपण कितीही चांगल्याप्रकारे न बोलताही आपले तोंड स्वच्छ करतो, परंतु कधीकधी आपल्या समोरची व्यक्ती आपल्या तोंडाच्या वासाची तक्रार करते,

अशा प्रकारे तोंडाच्या वासापासून मुक्त होण्यासाठी, दररोज सकाळी 30 दिवस  रोज एक लवंगा खा, आपण असे केल्यास आपल्या तोंडाचा वास लवकरच निघून जाईल. तोंडाचा दुर्गंध दूर करण्यासाठी बरेच लोक माऊथ फ्रेशनर वापरतात. परंतु जर आपण तोंडाचा दुर्गंध मिटविण्यासाठी लवंगा वापरत असाल तर ही समस्या आपल्या मुळापासून दूर जाईल आणि आपण कोणासमोर लज्जित होणार नाही.

लवंगाचे फायदे चेहरा सुंदर करतात

लवंगाचे फायदे चेहरऱ्याचे  डाग दूर करण्यात प्रभावी सिद्ध करतात. बर्‍याचदा आपण लोकांना पाहिले असेल किंवा आपल्या चेहर्‍यावरील डागांमुळे तुम्ही त्रस्त असाल कारण प्रत्येकाला त्यांच्या आयुष्यात या प्रकारची समस्या पहावी लागते. अशा परिस्थितीत आपल्याला आपल्या चेहर्‍यावरील डागांपासून मुक्त व्हायचे असेल तर चिमूटभर लवंग पावडर आणि हरभरा पीठ घाला आणि फेस पॅक म्हणून चेहऱ्यावर लावा, असे केल्याने तुम्हाला डागातून मुक्तता काही दिवसात मिळेल.

लवंगाचे फायदे

लवंगा केस चमकदार बनवतात

हिवाळ्यात केस वारंवार कोरडे व निर्जीव होतात, अशा प्रकारे केस कोरडे होण्यापासून टाळण्यासाठी पाण्यात 1-2 लवंगा घाला आणि केस ध्य्वून घ्या. असे केल्याने आपले केस ओलावा टिकवून ठेवतील आणि कोरडेपणामुळे आपले केस फुटणार नाहीत, सध्या केस गळतीच्या समस्येने प्रत्येकजण त्रस्त आहे.

Disha

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *