हाडांबरोबरच, कॅल्शियमची कमतरता आपल्या शरीराचे हे 3 भाग बनवू शकतात कमकुवत ,जाणून घ्या कॅल्शियमच्या कमतरतेवर करावी कशी मात 

हाडांबरोबरच, कॅल्शियमची कमतरता आपल्या शरीराचे हे 3 भाग बनवू शकतात कमकुवत ,जाणून घ्या कॅल्शियमच्या कमतरतेवर करावी कशी मात 

आपले स्वास्थ आपल्या जीवनाचा आधार असतो त्याला ठीक ठेवणे आपले कर्तव्य आहे आणि आपल्या रोगाचे मोठे कारण म्हणजे खान पान आपले खान पान ठीक असेल तर आपले शरीर फीट राहील पण आजकालचा धावपळीचा जीवनात आपण खाण्यापीन्याकडे लक्ष देत नाही  यामुळे आपल्या शरीरामध्ये  पोषक तत्वांची कमी होते , परंतु आपण आज ज्याच्याबद्दल बोलणार आहोत ते कॅल्शियम आहे जे आपल्या शरीरासाठी खूप महत्वाचे आहे.

आजच्या काळात, मुलांपासून वृद्धांपर्यंत कॅल्शियमची कमतरता दिसून येत आहे, जी आपल्या आरोग्यासाठी खूप हानिकारक असल्याचे सिद्ध होऊ शकते, ज्यामुळे आपली हाडे कमकुवत होतात तसेच आपल्या शरीराचे अनेक प्रकारे नुकसान होते आणि म्हणूनच आपण असे करू नये शरीरात कॅल्शियमच्या कमतरतेकडे अजिबात दुर्लक्ष करू नका .

कॅल्शियमची कमतरता हाडे कमकुवत करते
हाडे हा आपल्या शरीराचा मूलभूत भाग असतो आणि आपले संपूर्ण शरीर त्यांच्यावर अवलंबून असते परंतु ते खराब झाले असेल तर काय होईल आपण कधी असा विचार केला आहे मित्रांनो, हाडांची शक्ती कॅल्शियममधून येते आणि आपल्या शरीरात कॅल्शियमची कमतरता असल्यास.

आपल्या हाडांची वाढ थांबली जाते  आणि ते कमजोर होऊ लागतात आणि आपल्याला थकवा जाणवतो आणि आपल्याला केवळ शारीरिकच नव्हे तर मानसिक त्रासही सहन करावा लागतो. जेव्हा ते  कमजोर होतात , तेव्हा त्यांच्यात वेदना होतात , जे कायम राहते  आणि ही वेदना कधीकधी इतकी वाढते की आपल्याला सहन होण्याचा पलीकडे जाते .

कॅल्शियमची कमतरता मेंदूच्या आरोग्यावर परिणाम करते

कॅल्शियम केवळ आपल्या हाडांनाच सामर्थ्य देत नाही, तर आपला मेंदू देखील वेगवान बनवितो आणि जेव्हा जेव्हा आपल्या शरीराला कॅल्शियम कमी होतो तेव्हा आपला मेंदू संकुचित होऊ लागतो ज्यामुळे मेंदूचे न्यूरोट्रांसमीटर योग्यरित्या कार्य करत नाहीत.त्यामुळे मेंदूच्या कार्यप्रणालीवर परिणाम होतो.  आणि यामुळे आपल्या मानसिक आरोग्यावर बिघाड होऊ लागतो ज्याचा आपल्या शारीरिक आरोग्यावरही परिणाम होतो.

कॅल्शियम हृदयाच्या क्रियाकलापांवर देखील परिणाम करते

याखेरीज जर आपण हृदयाबद्दल बोललो तर कॅल्शियमच्या कमतरतेमुळे आपल्या हृदयावरही मोठ्या प्रमाणात परिणाम होतो आणि कॅल्शियमच्या कमतरतेमुळे हृदयाच्या गतीवर परिणाम होतो आणि यामुळे शरीरातील रक्त प्रवाह ठीक होत नाही आणि त्यामुळे कमकुवतपना येऊ लागतो  आणि आपल्याला हृदयविकाराचा झटका येण्याचा धोका असतो, यामुळे आपल्याला श्वास घेणेही कठीण होते.

sarika

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *